Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คุณมีเป้าหมายชีวิตในการทำงานหรือเปล่าครับ

วันนี้ได้ไปนั่งฟัง บรรยาย แล้ว มีคำถามหนึ่ง ที่ผมเองสะดุดแล้วก็กลับมานั่งคิดๆ นั้นคือ

คุณมีเป้าหมายในชีวิตหรือยัง และ เป้าหมายในการทำงานของคุณคืออะไร

ฟังดู เป็นคำถามที่ง่ายๆนะครับ แต่มันก็เป็นคำถามที่ตอบยากเหมือนกัน

ว่าจริงๆๆ แล้วเราต้องการอะไร แล้วเรามีเป้าหมายหรือเปล่า

สำหรับผมเอง ก็ พูดตรง ว่า  ตอนนี้ แค่ทำงานที่เราทำอยู่ให้ดี แล้ว เราสนุกกับมัน แค่นี้ ก็ คงพอ

แล้วคุณๆละครับ มีเป้าหมายชีวิตในการทำงานหรือเปล่าครับ

จากคุณ : หิมะ ปังคุง เฉาก๋วย - [ 15 มี.ค. 52 23:03:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com