Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตำแหน่ง roustabout บนแท่นขุด

พี่ ๆ ท่านใด  ทราบเงินเดือนโดยประมาณของ  ตำแหน่ง roustabout หรือ กรรมกรทั่วไปบนแท่นขุดน้ำมันมั่งครับ  คือความฝันของผมเลยนะครับก็คือเป็น field engineer บนแท่นขุดครับ  แต่ด้วยเกรดที่ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่(วิศวกรรมศาสตร์ KU 2.5) ก็คงจะหวังตำแหน่ง engineer ยาก  ก็เลยคิดว่าจะไต่จากตำแหน่งนี้ขึ้นไป  ทำไปซักสอง-สามปีให้รู้ว่าอะไรเป็นอะไร ให้กลายเป็น skill labor   จากนั้นถ้าจะไต่ไปเป็น field engineer ก็คงง่ายขึ้นกว่าเดิมด้วยประสบการณ์ทางด้านนี้ที่มีมากขึ้น  แต่ที่สงสัยก็คือเงินเดือนของมันนี่แหละครับมันจะพอเลี้ยงตัวหรือไม่  ละก็ถ้าได้ไปทำบนแท่นเนี่ยวันหยุดจะเหมือนของพวก engineer หรือไม่ครับ (ทำ 7 หยุด 7 ทำ 14 หยุด 14 อะไรประมาณเนี่ยครับ)  ท่านใดทำงานบนแท่นก็รบกวนเข้ามาตอบด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

จากคุณ : ลูกไฟปีสอง - [ 22 มี.ค. 52 01:09:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com