Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะมีใครมีปัญญา แก้ปัญหานี้ให้ผมมั้ย

ผมอายุ 28  
    ทำงานราชการ เงินเดือน 12k ได้ขั้นครึ่งทุกปี
    รายได้ค่าเช่า+ปล่อยเงินกู้ 9k
    ไม่ฝากเงินในธนาคารเกิน 200k พอมันเพิ่มก็เอาไปซื้อที่ดิน ทำบ้านให้คนเช่าบ้าง ฝากพ่อซื้อข้าวเปลือกบ้าง

ไม่ต้องส่งพ่อแม่ เพราะรายได้เค้าร่วมเดือนละแสนกว่าๆ
    มีที่ดิน +ที่นาติดแหล่งน้ำ มูลค่าประมาณ80 ล้าน(ราคาที่ธนาคารประเมิน จริงๆไม่ถึง) เฉพาะที่ดิน

พี่น้องมีรายได้ก็คล้ายๆกัน

แต่ด้วยตอนเด็กๆที่พ่อแม่สอนผมให้สมถะ ผมก็สมถะเพื่อนรวยๆเค้าก็ไม่คบด้วย เลยมีแต่เพื่อนจนๆ  เรียนมหาลัยก็เรียนคณะวิทย์ที่มีแต่คนบ้านนอกมาเรียน ประมาณว่าความหวังหมู่บ้าน แต่ผมก็ไม่ได้ดูถูกใครนะก็กลมกลืนไปกับเค้า ปี1-2ปั่นจักรยานไปเรียน 3-4 มอไซด์เก่าๆ

พอเรียนจบก็มีปัญหา
    1. ผมอยากจะแต่งงาน มีครอบครัว  แต่ผมหาคนที่เหมาะสมไม่ได้เลย ผมต้องการเพียงคนดีๆ ครอบครัวมีเครือข่ายธุรกิจ หรืออำนาจรัฐสักนิดหน่อยพอที่จะสนับสนุนธุรกิจครอบครัวผมบ้างเท่านั้นเอง  แต่กลุ่มสังคมผมนั้น มีแต่ข้าราชการผ่อนบ้านผ่อนรถ หรือพนักงานบริษัทกินเงินเดือน  รอบตัวก็มีแต่คนทำงานผ่อนของ

2.ผมอยากมีเพื่อนไปเที่ยวกลางคืนบ้าง และแชร์ค่าเหล้าอย่างยุติธรรม

3. ผมไม่สามารถที่จะไปคบใครดูใจนานๆเหมือนตอนเรียนได้เลย เพราะใครๆเค้าจ้องจับผมอยู่

อันที่จริงผมศรัทธาในความรักนะ แต่ผมผิดหวังมามากเกินไป และเงินก็ไม่ได้แก้ไขเรื่องราวในอดีตได้

ใครจะมีปัญญาแก้ปัญหานี้ได้

จากคุณ : PhysikMan - [ 31 มี.ค. 52 02:15:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com