Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ติดต่อเอเย่นต์นำของเข้าจากจีนให้ผู้ขายส่งลงเรือที่GUANG ZHOU 110 บาท/kg แพงไหมครับ

ครั้งแรกกับการนำเข้าของจากจีนมาขาย
    หาข้อมูลนานพอสมควร ซื้อหนังสือ how to ต่างๆมาอ่าน
    ไปเจอสินค้าตัวหนึ่ง ซึ่งเรารูจักดี และมองว่าน่ามีอนาคต
    ก็เลยตัดสินใจ ลงทุนดูครับ

โดยราคาค่าขนส่งนี้ รวมค่าภาษีเรียบร้อย สินค้าส่งทางเรือครับ
    ใครรู้เรต เรื่องราคา หรือมี ประสบการณ์นำเข้า แนะนำผมทีนะครับ

สินค้าเป็นกล่อง อลูมิเนียม ร้อยชิ้น ประมาณ75kg กล่องไม่ใหญ่มาก

เค้าบอกให้เอาใบ อินวอยส์ที่คนขายส่งมา เอาให้เค้าแล้ว
    ให้เราคำนวณเงินค่าของที่ต้องจ่าย แล้วโอนเงินเป็นเงินไทยบาทไปให้เค้า
    แล้ว บริษัทจะดำเนินเรื่องติดต่อกับคนขาย ให้เราเอง โดยให้รอของประมาณ5-7วัน แล้วเมื่อของมาถึงเรา เราค่อยจ่ายค่าขนส่งให้เค้า

ก็ฟังดูง่ายดี แต่ผมกลัวเค้าเชิดเงินไป เพราะไปเจอบริษัทนี้ในเว็บไซด์

มีวิธีจ่ายเงินอื่นที่อุ่นใจกว่านี้ไหมครับ หรือผมจะบอกคนขายว่าของเปิด L/C

(ฟังดูเท่ห์นะ แต่ผมยังใช้ไม่เป็นหรอก แต่เท่าที่อ่านๆดู เห็นเค้าใช้กันเยอะ ไม่รู้จะทำไงดี)

เพราะเป็นเงินก้อนเดียวของผมเก็บมาทั้งชีวิต ยังไงรบกวนเพื่อนห้องนี้แนะนำผมทีนะครับ

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 52 22:44:20

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 52 22:43:42

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 52 22:38:28

จากคุณ : เปิ้ลฮักตั๋วเน้อ - [ 13 มิ.ย. 52 22:36:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com