Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะเสี่ยงมากไหมถ้าจะลาออกจากงานประจำต่างประเทศที่เงินเดือนดีมากๆแล้วกลับมาเป็นทำธุรกิจส่วนตัวเล็กๆที่เมืองไทย

ปัจจุบันผมทำงานอยู่ต่างประเทศเป็นวิศวกรเงินเดือนหลายอยู่ ตอนนี้เริ่มอิ่มตัวกับงานแล้ว บวกกับอยากกลับไทยแล้วเพราะอยู่ต่างประเทศมาเกือบสิบปีแล้วตอนนี้ผมก็อายุ32ปีพอดี

สมัยก่อนเคยทำธุกิจ online เล็กๆ รายได้ประมาณ 10,000 บาทต่อเดือน (ทำเป็นงานเสริมเล็กๆน้อยๆไม่ได้ promote อะไรมากมาย ทำคนเดียว) ถ้ากลับมาทำอีกครั้งคิดว่าเต็มที่ก็ประมาณเดือนละ 20,000-30,000 บาท บวกลบนิดหน่อย อ้อ งานไม่เกี่ยวกับที่ทำเป็นวิศวกรตอนนี้เลยครับ แต่ส่วนตัวแล้วชอบเพราะได้ติดต่อกับผู้คนหลายแบบ ถ้าหาคนช่วยคงรายได้มากขึ้นตามลำดับ

บางคนอาจจะบอกการตัดสินใจมันขึ้นอยู่กับเหตุผลของผมเอง แต่ผมอยากฟังความเห็นของพี่ๆน้องๆในห้องนี้ครับ ว่ากรณีอย่างนี้เพื่อนๆคิดกันยังไง เผื่อได้มุมมองใหม่ๆ

จากคุณ : ขอบคุณมากครับ - [ 14 มิ.ย. 52 23:48:11 A:92.229.129.86 X: TicketID:038394 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com