Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เปิดร้านการเกี่ยวกับ IT ภาวะเศรษฐกิจอย่างนี้จะไหวมั้ย

เปิดในต่างจังหวัดครับ แต่ใกล้ๆ กทม คือ ที่คิดไว้คร่าวๆก็งาน ซ่อมคอม ซ่อมโน๊ตบุค
    ขายอุปกรณ์เล็กๆน้อยๆ พัฒนาโปรแกรม ทำเวบไซต์ ทำแผนที่ GIS ทำระบบ GPS ติดตามรถยนต์ ติดตั้ง LAN,WireLessม,Server ลูกค้าที่มองๆไว้ ก็จะเป็นกลุ่มคนทั่วไป กับลูกค้าหน่วยราชการ เช่น อบต. อะครับ ผมมีทุนแค่ 20k กว่าเอง

คำถามนะครับ
    1.ภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ ธุรกิจลักษณะนี้จะไปไหวมั้ยครับ
    2.จะต้องดำเนินการเปิดร้านอย่างไรเพื่อให้ถูกต้องตามกฎหมาย เพื่อจะยื่นซองประมูลงานกับหน่วยราชการได้
    3.การเสียภาษี ต้องดำเนินการอย่างไร ต้องเสียภาษีอะไรบ้าง

รบกวนให้ข้อเสนอแนะด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ

จากคุณ : U_U - [ 16 มิ.ย. 52 11:38:27 A:202.149.25.236 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com