Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

๐ ๐ ๐ แจกฟรี!! หนังสือ คู่มือ Excel 2007 ฉบับสมบูรณ์ 4สี ทั้งเล่ม (จับสลาก) ๐ ๐ ๐/Leverage{แตกประเด็นจาก B7979548}

แจกฟรี!! หนังสือ คู่มือ Excel 2007 ฉบับสมบูรณ์ 4สี ทั้งเล่ม (จับสลาก)

เรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมได้หนังสือฟรีมา 1 เล่ม และเผอิญเป็นหนังสือ คู่มือการใช้ Excel 4 สี สวยสดงดงาม

และเนื้อหาภายในค่อนข้างเหมาะสำหรับคนต้องการปูตั้งแต่พื้นฐาน

(ซึ่งผมไม่ค่อยได้เขียนลง blog เท่าไหร่ เพราะส่วนใหญ่ก็หาอ่านได้อยู่แล้ว ขึ้นกับว่าใครขยันหาอ่านอย่างไร)

ผมเลยคิดว่า น่าจะแจก!! ดีกว่าตั้งนิ่งไว้บนหิ้ง!! Smiley

หนังสือเล่มนี้ชื่อ

คู่มือ Excel 2007 ฉบับสมบูรณ์ (2009-2010)

ผู้เขียน ดวงพร เกี๋ยงคำ

LeverageSkill@hotmail.com

ขนาด: 17x22 ซม.
    จำนวนหน้า: 440 หน้า
    ครั้งที่พิมพ์: ครั้งที่ 1
    ลักษณะพิเศษ: พิมพ์ 4 สีตลอดเล่ม
    ระดับความยากง่าย: ผู้เริ่มต้นจนถึงระดับกลาง

ก่อนบอกกติกาขอทำความเข้าใจ 2 เรื่อง

1.

ต้องขอบอกก่อนนะครับว่า ผมไม่ได้โฆษณาให้หนังสือแต่อย่างใด!!!

เพียงแต่หนังสือมันไม่ค่อยมีประโยชน์เมื่ออยู่กับผม แต่มันน่าจะดีถ้าทำประโยชน์ให้กับคนอื่น

และก็หนังสือเล่มนี้ ผมบอกได้เลยว่า จริงๆ มันก็มีอยู่ใน help แทบทั้งหมด

แถมใน Help นั้นละเอียดกว่าด้วยซ้ำ ถ้าใน Help ไม่เข้าใจ ก็ search หาใน Google ก็มีเกือบทั้งหมด

ผมเองก็ไม่เคยเสียเงินซื้อหนังสืออ่านเลย เพราะใช้อ่านใน Help ของ Excel ก็ถือว่าพัฒนามาได้

สำหรับหนังสือพวกนี้ก็เหมือน หนังสือที่ทำให้สีสันสวยงาม อ่านเข้าใจง่าย แยกหมวดหมู่การเรียนรู้ให้

เพราะได้มาฟรี! ก็อยากให้มีประโยชน์ดีกว่านอนนิ่งอยู่กับผม

2.

หนังสือเล่มนี้ ขอบอกว่า "พื้นฐาน" สุดๆ

แค่
    สอนให้รู้จัก โน่น นี่ นั่น เหมือนสรุปรวมของพื้นฐาน ให้รู้ตั้งแต่ "ศูนย์
    - ไ่ม่รู้อะไรเลย" เป็น "พอจะรู้จัก - ใช้งานพื้นฐานได้ "

ดังนั้นใครที่เก่งแล้ว หรือรู้การใช้งานฟังก์ชั่น รู้การปรับแต่งต่างๆ
    รู้การสร้างกราฟ การใช้งาน PivotTable รู้การใช้ feature ต่างๆ

ผมอยากให้เปิดโอกาส สำหรับคนที่เขาเริ่มจาก "ศูนย์" ดีกว่า

แล้วผมสัญญาว่าจะหาอะไร ที่พอจะแจกได้ มาแจกอีกอย่างแน่นอน
    (ตอนนี้ก็กะว่าจะแจกส่วนลด sizzler 200 แต่เก็บไว้กินเองดีกว่าSmiley)

กติกา

1. ลงชื่อ ใน blog นี้ และ ในกระทู้ที่จะไปตั้งใน สีลม
    ถ้าไม่มี login ให้ ลงชื่อ + เมล์ ทิ้งไว้

(ถ้าไม่มี login ลงชื่อ ไม่ทิ้งเมล์ มาให้ตอนหลังไม่เอานะครับ)

2. ทุกชื่อที่ลงผมจะให้หมายเลขตั้งแต่ 01 - 99 ถ้าเกินก็นับต่อไป
    100 , 101 , 102... ไปเรื่อยๆ

3. ปิดลงชื่อวันที่ 28 มิถุนายน 52 ตอนเที่ยงคืน
    ผมจะสรุปไฟล์นั้นก่อนวันที่ 1 กรกฎาคม 52 แล้วเอาขึ้นให้รู้ว่า
    ใครหมายเลขอะไร  (เพิ่ม  ผมจะ update โชว์เรื่อยๆนะครับ)

4. การจับสลากผู้โชคดี จะทำโดย ใช้ เลขท้าย 2 ตัว (เพิ่ม ของรางวัลที่ 1)
    งวดวันที่ 1 กรกฎาคม 52 ถ้ามีคนลงชื่อเกินก็ใช้เลขท้าย 3 ตัว

ถ้าคนไม่พอก็จะนับวนกลับไปคนที่ 1 ใหม่
    เช่น มี 54 คน แต่เลขออก 55 คนที่ 01 ก็จะได้รางวัลไป

ดังนั้นจะเห็นว่าใครลงก่อน ก็มีโอกาส วนกลับมาก่อนนะครับ

5. คนที่เคยตอบผมใน blog ทุกอันที่เป็น login
    ผมจะนับให้เป็นคนแรกโดยเรียงตามเวลาครับ
    (เพิ่ม  ข้อนี้ผมขอเปลี่ยนเป็น  เฉพาะคนที่ตอบใน blog นี้
    และกระทู้ที่จะตั้งใน pantip  สำหรับหนังสือนี้เท่านั้น
    เพราะถ้าไปนั่งเก็บคนที่เคยตอบมาทั้งหมด  แต่พอถึงเวลา
    คนนั้นอาจไม่ได้ต้องการเป็นพิเศษ  ก็จะเสียเวลา และเสียโอกาสกับคนที่อยากได้
    เลยเอาเป็นว่า  เฉพาะคนที่แสดงเจตจำนงร่วมสนุกดีกว่า ^_^)

6. คนที่ได้หนังสือไป กรณีที่เป็น E-mail
    ต้องพร้อมที่จะให้ผม เปิดเผยชื่อจริง สกุลจริง
    เพื่อความสบายใจไม่มั่วนิ่ม
    ส่วน login ไม่ต้องนะครับ เพราะมันมีระบบกรองกันอยู่แล้ว

7. กติกาทุกข้อเป็นเพียงกติกาที่คิดขึ้นสดๆ มีอะไรอยากแนะนำก็ได้นะครับ

^_^

เพิ่มข้อมูล 1   ผมจะจัดส่งหนังสือเป็นพัสดุลงทะเบียนไปให้ถึงบ้านฟรีนะครับ  ไม่ต้องห่วง
    เพิ่มข้อมูล 2   เมื่อได้ผู้โชคดีแล้ว ผมจะส่งเมล์ไปถามที่อยู่  หรือถามไปที่ inbox ถาดข้อความเข้า  ถ้าไม่ตอบกลับใน 10 วัน
                       ผมขออนุญาตให้รางวัลข้างเคียง  คือคนที่อยู่ก่อนหน้าคนได้รางวัลเป็นผู้โชคดีแทน

หมายเหตุ ถ้าผมทำผิดกฏ อะไร ตรงไหน บอกได้นะครับ เพราะไม่แน่ใจเหมือนกันว่าแจกแบบนี้ผิดหรือเปล่า

UPDATE รายชื่อล่าสุด  17JUN09 21:39

LeverageSkill@hotmail.com

หากมีำคำแนะนำ ติชม หรือ ติดต่อสอบถาม สามารถ e-mail ได้ที่
    love LeverageSkill@hotmail.com love

Create Date : 17 มิถุนายน 2552
    Last Update : 17 มิถุนายน 2552 21:39:39 น.

จากคุณ : Leverage - [ 17 มิ.ย. 52 21:48:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com