Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ Ebay Reality Show ครับ ภาคต่อ จากชีวิตจริง vote  

สวัสดีครับ

มีอีเมล์เกี่ยวกับ การขาย Ebay เข้ามาหาผมเยอะมาก ๆ ครับ
    หลังจากที่ผมได้ตั้งกระทู้ เรื่องจริงชีวิตของผม ภาค ที่ 2 ไปนะครับ

ก่อนอื่นแนะนำตัวก่อนนะครับ หาอ่านได้ที่ Link ด้านล่าง

กระทู้ภาค ที่ 2
    http://topicstock.pantip.com/silom/topicstock/2009/03/B7633459/B7633459.html

ซึ่งตอนนี้ผมว่าง ๆ ขึ้นมาและเกิดความคิดอยากจะสร้างกระทู้นี้ขึ้นมาเป็นแรงบรรดาลใจ
    ผมมี ID Ebay ที่สมัครทิ้งไว้อยู่ 1 ID

ID นี้ยังไม่เคยขายอะไรเลย

ผมจะขายสินค้าผ่าน Ebay ด้วยวิธี Dropship จาก Hongkong ครับ
    สาเหตุที่ผมเลือกวิธี Dropship ก็เพราะว่า มันง่ายและไม่ต้อง Stock สินค้าครับ
    เหมาะสำหรับชาว Office มาก ๆ
    ถ้าใครมี อีเบย์ ID ที่ไม่ได้ทำอะไร หรือใครที่ยังไม่มีและคิดว่าจะทำ ก็มาทำพร้อมกันก็ได้ครับ

ID ของผม คือ kunchainaka

http://myworld.ebay.com/kunchainaka

วันนี้วัน พฤหัสบดี ผมจะเริ่ม โพสขายช่วง บ่าย ๆ วันนี้นะครับ และจะสมัครเปิดร้านวัน อาทิตย์นะครับ
    แล้วพอประมาณ บ่าย ๆ เมื่อสินค้าผมโพสแล้วจะมาตั้งกระทู้ตอบต่อนะครับ

อุปสรรค์
    1. ตอนนี้ อีเบย์เข้มเรื่อง ID ใหม่มาก ๆ ครับ บางทีผมอาจจะโดนแบนหลังจากโพสขายใหม่ๆ  หรือ ตอนเปิดร้าน
    2. อุปสรรค์ในเรื่องของการยึดเงิน 21 วัน กฏใหม่ Paypal ครับ

เป้าหมาย วันที่ 9/07 - 12/07
    1. พยายามโพสสินค้า ให้ได้ 7 ชิ้น ทุก ๆ วัน
    2. สมัครเปิดร้านวันที่ 12/07

ปล.เรื่องสินค้าที่เราจะนำมาขายผมจะบอกแน่นอนครับ แต่หลังจากโพสสินค้าแล้วจะบอกครับเพราะว่าจะได้ไม่งง
    ปล1.ใครยังไม่มี Ebay ID ก็สมัครได้เลยนะครับ
    ปล2. ใครที่ชอบอ้างว่าไม่มีเวลาทำ ก็เริ่มกันเลยนะครับทำพร้อม ๆ กัน

จากคุณ : ตู กะ สู
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 52 07:29:26

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com