Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยแนะนำ หนังสือ spss ที่เข้าใจง่าย ๆ ให้หน่อยครับ  

จะเอาไปทำงานวิจัย MBA ป.โท ต้องใช้สูตรตามนี้ครับ

1.One-Way ANOVA การวิเคราะห์ความแปรปรวนแบบจำแนกทางเดียว

2. t-test การวิเคราะห์ความแตกต่างของค่าเฉลี่ย t-test

3.Pearson’s Product-Moment Correlation Coefficient ค่าสัมประสิทธิ์สหสัมพันธ์อย่างง่ายสัมประสิทธิ์สหสัมพันธ์เพียร์สัน

**4.Stepwise Multiple Regression Analysis การวิเคราะห์สมการถดถอยพหุคูณแบบเป็นขั้นตอน

สูตรข้อ 4 นี่ยากไหมอ่ะครับ

ผมเองไม่เคยใช้โปรแกรมนี้มาก่อนเลยอยากได้หนังสือที่อ่านง่าย ๆ มีตัวอย่าง ชัดเจน
ลองไปดูหนังสือมาแล้วสองเล่ม เล่มสีดำ การวิจัยและวิเคราะห์ข้อมูลทางสถิติด้วย SPSS กับ คู่มือการใช้โปรแกรม SPSS เวอร์ชัน 12 สำหรับ windows ของ ซีเอ็ด ทั้งร้านมีอยู่ 2 เล่มดูแล้วตัวอย่างน้อยมากอ่ะครับ

ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : โอ๋
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 52 11:33:00 A:202.47.237.250 X: TicketID:222097

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com