Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากสอบถามคนที่ทำโรงพิมพ์ระบบ Digital Offset ครับ  

คือผมอยู่ที่ต่างจังหวัดครับ สนใจอยากทำธุรกิจโรงพิมพ์ เลยอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องพิมพ์ระบบ Digital Offset ดังนี้ครับ
1.ท่านใช้เครื่องพิมพ์ ยี่ห้อ?/รุ่น?/ราคา?
2.ต้นทุนค่าสี พิมพ์?สี = ?บาท/หน้า
3.คุณภาพ เทียบกับระบบ Offset แบบเก่า
    คือในตัวเมืองของผมเนี่ย มีโรงพิมพ์ Offset อยู่ประมาณ 5 โรงครับ ซึ่งราคาค่าพิมพ์ยังดีอยู่การแข่งขันไม่มาก ระบบ Digital Offset สามารถแข่งขันกับ Offset แบบเก่าได้หรือไม่ อย่างไร (คุณภาพ ราคา)
    ถ้ามีข้อแนะนำอย่างอื่นเพิ่มเติม ก็เชิญได้ครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Mr.Th
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 53 22:11:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com