Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ุถูกจ้างเป็นพนักงานคนแรกของบริษัทเปิดใหม่ ต้องเตรียมตัวอย่างไร?  

บริษัทร่วมทุนขนาดใหญ่ของญี่ปุ่นกำลังจะเปิดสาขาในไทยภายในเดือนมิถุนายนนี้ครับ ผมถูกจ้างให้เป็นพนักงานคนแรกจากการแนะนำของผู้บริหารญี่ปุ่นของบริษัทที่เคยทำมาก่อน โดยให้เข้าไปช่วยตั้งแต่การจัดตั้งและเตรียมการต่างๆตั้งแต่เริ่มแรก เลยกังวลครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง เพราะที่บริษัทใหม่คงมีความคาดหวังสูงในตัวผม รบกวนรุ่นพี่ทั้งหลายชี้แนะด้วยครับ ผมเคยทำลักษณะนี้มาแล้วครั้งหนึ่งแต่เป็นบริษัทเล็กๆของญีปุ่นเหมือนกัน
   เนื่องจากต้องเข้าไปดูแลทั้งหมดตั้งแต่จัดซื้อ จัดจ้่าง บริหารบุคคล เลยไม่รู้จะเตรียมตัวอย่างไรดี ท่่านใดมีประสบการณ์มาแล้วรบกวนขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Learning
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 53 12:48:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com