Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พ่อจะทำธุรกิจผลิตอิฐบล็อคจำหน่ายอยากทราบว่าธุรกิจนั้น่าทำหรือไม่ครับ  

อยากทราบว่า
1.ธุรกิจนี้เป็นอย่างไรบ้าง
2.คุ้มค่ากับการลงทุนหรือไม่
3.ใช้เงินทุนในขั้นต้นประมาณเท่าไร
4.เครื่องทำอิฐบล็อคมีราคาประมาณเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหน และควรซื้อมือ1หรือมือ2ดีครับ ยี่ห้ออะไรเป็นที่นิยม
5.ตัวเครื่องทำอิฐบล็อคเสียง่ายหรือไหม อาการเสียส่วนใหญ่เป็นอย่างไร ค่าบำรุงรักษาแพงหรือไม่
6.ใช้คนงานประมาณกี่คนในการผลิตครับ
7.ผลิตได้ต่อวันมากน้อยแค่ไหน
8.กำไร/ขาดทุน/ความเสี่ยง
9.สถานที่ทำเลควรเป็นอย่างไรครับ
10.ปกติลูกค้าที่มาซื้อนี้ต้องไปส่งของหรือเปล่าครับ
11.นอกจากธุรกิจทำอิฐบล็อคนี่มีอะไรที่น่าทำกว่านี้ไหมครับ พ่อผมทำรับเหมาก่อสร้างก็เลยอยากทำอะไรแนวๆ ก่อสร้างครับ
สรุปน่าทำไหมครับ พ่อผมฝากมาถามครับ ขอคำเเนะนำด้วยครับ
ครั้งนี้ถ้าลงทุนแล้วถ้าพลาดคงแย่ครับ

จากคุณ : Earth-o-
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 53 14:10:46 A:119.31.121.87 X: TicketID:259649

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com