Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดิฉันควรลาออกจากงานแอร์โฮสเตสไหมคะ???  

ตอนนี้ ดิฉันทำงานเป็นแอร์โฮสเตสอยู่สายการบินแห่งหนึ่ง อายุ 28 ปีค่ะ

ถ้าดิฉันทำงานต่อไป ดิฉันจะได้รับเงินเดือนประมาณ 50,000 - 70,000บาท ต่อเืดือน โดยเฉลี่ยนะคะ

ส่วนตัวดิฉันตอนนี้ไม่มีหนี้สินอะไร แล้วทำงานนี้มาได้ ห้าปีแล้ว ตอนนี้ดิฉันอยากจะลาออก เพราะเหตุผลที่ว่า บริษัทดิฉันอาจจะไล่พนักงานออก โดยไม่ทันตั้งตัวก็เป็นได้ คือไม่มีความมั่นคง น่ะค่ะ

ก็เลยคิดว่า ด้วยอายุเท่านี้ ประสบการณ์ด้านการทำงานออฟฟิศไม่มีเลย
แล้วดิฉันต้องออกไปทำงานที่ได้เงินเดือนน้อยลงกว่าเดิมครึ่งนึง ดิฉันกลัวตัวเองจะ บริหารเงินไม่ได้ เพราะมีค่าใช้จ่ายประจำอยู่ คือต้องเลี้ยงครอบครัวค่ะ

อยากจะถามความเห็นหลายๆคนว่า ดิฉันควรลาออกจากงานที่ได้เงินเดือนดีแต่ไร้อนาคตไม๊คะ??

ขอขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : แอร์ไม่กี่
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 53 20:16:14 A:58.8.146.68 X: TicketID:214433

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com