Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่อง Resume ภาษาไทย และภาษาอังกฤษ  

สวัสดีค่ะ รบกวนถามเรื่อง Resume ค่ะ  

1. คือปกติมี  Resume ภาษาอังกฤษอยู่แล้วค่ะ ถามว่าจำเป็นต้องมี Resume ภาษาไทยอีกไหมคะ

2. Resume ภาษาอังกฤษ ภาษาไทย เหมาะกับการสมัครงานประเภทไหนบ้างคะ เช่นสมัครทางเวปไซต์สำเร็จรูป เช่น joptopgun, jobthai หรือ walk in คือทุกวันนี้ภาษาอังกฤษสมัครด้วย Resume ภาษาอังกฤษอย่างเดียว

3. พอจะมีตัวอย่าง Resume ที่น่าสนใจบ้างไหมคะ(ทั้งไทย/อังกฤษ) กำลังหางานใหม่อยู่ แต่ไม่ถูกเรียกเท่าที่ควร

ให้ข้อมูลหน่อยนึง จบเศรษฐศาสตร์ ทำงานด้านการเงินค่ะ เผื่อใครทำงานสายเดียวกันจะแนะนำได้บ้าง

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : ลมหนาวกับดาวเดือน
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 53 22:19:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com