Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีที่ดินทำเลดีมากแต่ขนาดเล็กมาก ทำอะไรดีครับ  

ผมมีที่ดิน สามสิบเอ็ดตารางวา อยู่แถวสุขุมวิทครับ เดินห้านาทีก็ถึงรถไฟฟ้าอโศก และรถไฟใต้ดินครับ ผมอยากจะทำเป็นห้องพักให้เช่าครับ แต่ติดตรงที่ว่าที่ดินมันเล็กไปหน่อย อยากจะถามผู้มีประสบการณ์ดังนี้ครับ
1จะขออนุญาตก่อสร้าง ก็ติดตรงที่ว่าจะต้องล่นที่ดินมาข้างละสองเมตร  ถ้าลดลงมาแล้ว เนื้อที่ผมแทบไม่เหลือเลยครับ ทำอย่างไรดีครับ  

2 ถ้าเกิดหาวิธีก่อสร้างได้เนี่ย สร้างสี่ชั้นได้มั้ยครับ  แล้วค่าก่อสร้างประมาณเท่าไหร่ครับ

3 ผมควรทำเป็นชั้นละสี่ห้อง ห้องละประมาณ ยี่สิบตารางเมตร  หรือว่าทำเป็นชั้นละห้อง แต่ห้องใหญ่ประมาณ 80-90 ตารางเมตร แบบไหนจะดีกว่ากันครับ  

4 ระยะเวลาในการก่อสร้าง นานเท่าไหร่ครับ

5 หาผู้รับเหมาที่เดินเรื่องเรื่องการขอก่อสร้างกับเขตให้ หรือว่าดำเนินการเรื่องการก่อสร้างกับเขต ด้วยตัวเอง อย่างไหนดีกว่ากันครับ

6 ทำเลดีมากๆครับ  ถ้าสร้างได้ จะเก็บค่าเช่าเดือนละเท่าไหร่ดีครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ  ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้น่ะครับ

จากคุณ : Devilray
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 53 23:26:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com