Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปสัมภาษณ์งานฝ่ายจัดซื้อ ไม่เคยทำสายนี้มาก่อน ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  

วันอังคารนี้จะไปสัมภาษณ์งานฝ่ายจัดซื้อค่ะ ซึ่งเราไม่เคยทำงานสายนี้มาก่อน ตอนนี้งานที่เราทำ ทำด้านการตลาดสำนักพิมพ์ค่ะ

เลยอยากรู้สังเขปงานแบบคร่าวๆค่ะ ทริก เทคนิคต่างๆ

อยากรู้ว่าคุณสมบัติฝ่ายจัดซื้อที่มีประสิทธิภาพเป็นยังไง อยากได้ความเห็นของคนที่ทำสายนี้ตรงๆค่ะ

เทคนิคการต่อรอง พูดยังไงให้คนสัมภาษณ์รู้สึกสนใจเราค่ะ

แล้วเราจะสามารถนำความรู้ด้านการตลาดมาประยุกต์ใช้ได้ไหมคะ เพราะชอบการตลาดเป็นทุนเดิมอยู่แล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

เพิ่มข้อมูลค่ะ บริษัทที่ไปสัมภาษณ์เป็นบริษัทขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ สายไฟ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 เม.ย. 53 15:36:03

จากคุณ : ทะเลาะคือชอบ โต้ตอบคือรัก
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 53 15:30:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com