Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำคอนโด 5 ชั้น ชั้นละ 20 ห้อง กับทำทาวน์เฮาส์ เลือกแบบไหนดีครับ?  

มีแผนทำอสังหาขายครับ.. มีที่ดินอยู่ 1.5 ไร่ ถนนอ่อนนุช-ลาดกระบัง เข้าซอยอีก 700 เมตร.. ไม่แน่ใจว่าจะใกล้แอร์พอร์ตลิงค์หรือเปล่า?

ลองให้ที่ดินตีคร่าวๆ ประมาณ ตรว.ละ 6000 - 8000 บาทครับ.. จะทำอะไรดีครับระหว่าง.. (ยื่นแบงค์น่าจะได้เงินมาลงทุน 4 ล้าน)

1. คอนโด 80-100 ห้อง ขายห้องละ 5 แสน.. กะทำห้องละ 28 ตรม. โยธาตีคชจ. ตรม. ละ 7000 บาท กะเสริมทำเซเว่น ร้านเน็ต สนามบาส แถมเฟอร์ฯ เครื่องใช้ไฟฟ้า มีรถรับ-ส่ง แอร์พอร์ตลิงค์ หรือคาร์ฟูร์อ่อนนุข

2. ทำทาวน์เฮ้าส์ ขายเท่าไหร่ดี? กี่ชั้น? ทำได้กี่หลัง? อันนี้ไม่มีข้อมูลเลยครับ..

อย่างไหนน่าลงทุนกว่ากันครับ.. ความเสี่ยง? เป็นแผน 3-5 ปีครับ.. ไม่อยากเป็นลูกจ้างแล้ว..

ขอคำชี้แนะจากกูรูทุกท่านด้วยครับ..

ขอบคุณครับ..

...

จากคุณ : นายแว่นธรรมดา
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 53 15:39:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com