ความคิดเห็นที่ 2

ส่วนตัว คิดว่าน่าจะปักบนสีขาว แสดงออกถึงความสะอาด ธรรมชาติ ได้ถึงสีน้ำเต้าหู้ค่ะ (ถึงจะขาวหม่นๆก็ตามที)

จากคุณ : zz
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 11:52:04

ความคิดเห็นที่ 3

โหวด 5

เพราะพอนึกถึงน้ำเต้าหู้นึกถึงสีขาว

จากคุณ : ความคิดเห็นส่วนตัวล้วน ๆ (mr.indy)
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 11:52:41

ความคิดเห็นที่ 4

1.รูปมักดีกว่าตัวอักษร เพราะชัดเจน เห็นแล้วเข้าใจเลย
2.พวกที่ใช้ตัวอักษรเป็นโลโก้ มันเป็นงานบริการ หรืองานที่ต้องใช้ความน่าเชื่อถือ
กรณีแบรนด์ใหม่ แนะนำเป็นรูปภาพประกอบด้วย
3.ถ้าจะเป็นตัวอักษรจริงๆ เน้นให้เห็นชัดๆ  ตัวขีดๆเส้นๆ มองไม่เห็น
ลองคิดว่าเป็นลูกค้า ระยะ 10 เมตร ไม่มีทางรู้ว่าร้านเราเป็นร้านอะไร
4.กรณีตัวอักษรตังFont ต้องดูสื่อถึงอารมณ์ของร้าน  อย่างกรณีร้านน้ำเต้าหู้ ก็น่าจะเป็นสีเขียวกับเหลือง
แต่สีเหลืองถ้าทำเป็นตัวอักษรถ้าเล็กจะเห็นไม่ชัดเจนอีก   สีพื้นก็อาจจะเป็นสีขาว เพราะให้แลดูสะอาด มีสุขภาพ
5.สร้างแบรนด์หน่อย  โดยเอาConcept เดียวกับการออกแบบโลโก้ เป็นConceptเดียวกับร้านด้วย

จากคุณ : cantare
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 12:00:21

ความคิดเห็นที่ 5

1.รูปมักดีกว่าตัวอักษร เพราะชัดเจน เห็นแล้วเข้าใจเลย
2.พวกที่ใช้ตัวอักษรเป็นโลโก้ มันเป็นงานบริการ หรืองานที่ต้องใช้ความน่าเชื่อถือ
กรณีแบรนด์ใหม่ แนะนำเป็นรูปภาพประกอบด้วย
3.ถ้าจะเป็นตัวอักษรจริงๆ เน้นให้เห็นชัดๆ  ตัวขีดๆเส้นๆ มองไม่เห็น
ลองคิดว่าเป็นลูกค้า ระยะ 10 เมตร ไม่มีทางรู้ว่าร้านเราเป็นร้านอะไร
4.กรณีตัวอักษรตังFont ต้องดูสื่อถึงอารมณ์ของร้าน  อย่างกรณีร้านน้ำเต้าหู้ ก็น่าจะเป็นสีเขียวกับเหลือง
แต่สีเหลืองถ้าทำเป็นตัวอักษรถ้าเล็กจะเห็นไม่ชัดเจนอีก   สีพื้นก็อาจจะเป็นสีขาว เพราะให้แลดูสะอาด มีสุขภาพ
5.สร้างแบรนด์หน่อย  โดยเอาConcept เดียวกับการออกแบบโลโก้ เป็นConceptเดียวกับร้านด้วย

จากคุณ : cantare
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 12:01:12

ความคิดเห็นที่ 6

โหวต 1 และ ผ้ากันเปื้อนสีดำค่ะ

จากคุณ : Thanyu
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 14:24:58

ความคิดเห็นที่ 7  

5 ค๊าบ

ร่วมด้วย ช่วยโหวต
ชอบสีเขียว พื้นขาว

มันดูเด่นอะ
ขอให้กิจการรุ่งเรืองนะค่ะ

จากคุณ : ป้าหยิน
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 14:36:14 A:124.120.147.228 X: TicketID:267766

ความคิดเห็นที่ 8  

ผ้ากันเปื้อน

สีดำ ตรงกระเป๋า ก็พื้นขาว
เหมือน 5 ดีมั้ยค๊า

---------------

จริงๆชอบ ผ้ากันเปื้อนน้ำตาลนะค่ะ
(จะดูดีกว่าสีดำ)

ลองดูน๊า

เชียร์น๊า

จากคุณ : ป้าหยิน
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 14:37:44 A:124.120.147.228 X: TicketID:267766

ความคิดเห็นที่ 9

ผมว่า เต้าหู้ 2คำก็พอแล้วคับ บ้านน้ำเต้าหู้มันยาวไปนะ  สีน่าจะเป็นสีสดๆอย่างสีแดงหรือสีเหลือง แล้วเอาตัวใหญ่ๆ ให้ดีน่าจะมีรูปเต้าหู้ ประกอบด้วย

จากคุณ : งูแมวเซาแห่งวุยก๊ก
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 17:40:11

ความคิดเห็นที่ 10

ชอบแบบ 5 นะ

แต่ว่าเส้นใต้มันใหญ่ไป we love soymilk เลยด้อย  (อันที่จริงคุณต้องการเน้นตัวอักษรไม่ใช่หรือ ?)

แบบที่ 5 เอาฟอนต์ we love soymilk แบบ 4 และเพิ่มความหนาของ"บ้านน้ำเต้าหู้" และทำเส้นใต้ให้บางลงน่าจะดีขึ้นนะ

^_^

จากคุณ : kiddykris
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 20:34:32

ความคิดเห็นที่ 11

เอาใหม่ พิจารณาตามการใช้งานนะ

ข้อ 5 ใกล้เคียงสุด

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ตัวหนังสือบางไป อ่านยากถ้ามองไกลๆ นึกภาพเวลาคุณทำป้ายแล้วกัน

ความเห็นผมคือ
- เอาตัวหนังสือหนาหน่อย หาแบบที่อ่านง่าย อาจเป็นแบบตัวหนังสือมีหัวก็ได้
- หารูปมาวางข้างหน้าชื่อร้าน เอาใหญ่ๆ เช่นรูปการ์ตูนหน้าคนขายกะลังยิ้ม (รูปการ์ตูนนะ ห้ามเป็นรูปถ่าย) แล้วทำสีให้สดใส ร่าเริง สีดำไม่เอา หรือรูปอะไรก็ได้ ที่ดูง่าย เป็นรูปการ์ตูน
- สีอะไรแทนธาตุอะไร ไม่ต้องสน คนกินไม่ได้นึกหรอก เอาแค่ดึงดูดคนซื้อให้มองได้เป็นพอ

จากคุณ : อาร์ตี้
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 22:30:43

ความคิดเห็นที่ 12  

ลองเพิ่มเส้นเป็นรูป "จั่วบ้าน" ไว้ด้านบน ตัวอักษรหน่อยก็ดีค่ะ

จะใช้สื่อถึงความเป็น "บ้าน" ชัดๆๆๆๆ แบบโลโก้ที่น่าจดจำ

จากคุณ : ผ่านมา
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 53 03:56:38 A:124.121.60.250 X: TicketID:234221

ความคิดเห็นที่ 13

ชอบอันสีขาวคะ

แต่อยากให้เป็นขาวๆเหลืองๆสีน้ำเต้าหู้นะคะ

font น่ารักดีคะ แต่อย่าให้ขีดเส้นใต้ทับสระอูคะ

We love soymilk ตัวจางไปคะ

สีเขียวส่อถึงสุขภาพดี นี้ดีแล้วคะ

เหลืองกับเขียว เหมาะกับ อาหารและสุขภาพ

logo สวยแล้วอย่าลืม ตั้ง positioning นะคะ

packaging ก็ต้องสวยเริดตาม logo นะคะ

รวมถึงบรรยากาศของร้านด้วยคะ ให้ไปในอารมเดียวกัน

ตัวอาหารไม่อยากให้เหมือนชาวบ้านนะคะ มันโหล เดียวขายไม่ออก

แนะนำให้คิดเมนูใหม่ๆๆ แปลกๆๆ เช่น น้ำเต้าหู้ชาเขียวร้อน/เย็น กินกับถั่วแดงกวน อะไรก้ว่าไป

พุดดิ้งน้ำเต้าหู้ก็เก๋อยู่

ว้าย คิดไปแล้วก็วันนี้กลับบ้านไปลองทำ ไอศกรีม น้ำเต้าหู้กินดีกว่า 5555

ศึกษาการตลาดเยอะๆๆนะคะ หาไอเดีย แปลกใหม่ยัดใส่ลงไป แต่อย่าให้หลุด positioning ของตัวเองนะคะ

สู้ๆๆคะ ถ้าอยู่ใกล้ๆๆจะไปอุตหนุน นะคะ

จากคุณ : กิด (sukritudom)
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 53 10:19:08

ความคิดเห็นที่ 14

ผมว่าลองจัดดูอีกสักหน่อยครับ แบบที่ 5 ดูสะอาดดี แต่เส้นที่ตัดระหว่างสระอูมันยังทำให้ดูขัดตา ครับ รึว่าไม่มีเส้นขั้นจะดูดีกว่าใหม รึว่าจะลองเล่นกันเส้นที่กั้นอยู่ ว่ามันจะเล่นอะไรได้บ้าง ลองดูครับ
ตรงบันทัด we love soymilk  มันยังดูตำแหน่งจะริมก็ไม่ริม กลางก็ไม่กลาง
ความคิดผม แค่คำว่า บ้านน้ำเต้าฮู้ บางทีก็พอเพียงแล้วครับ แฮะๆ

เรื่องสี
ผมแนะนำว่าใช้สีที่ดูสะอาดสดใสดีกว่าครับ พื้นดำมันหนักไปดูไม่เหมาะกับผลิตภัณท์
การเลือกใช้สีให้เหมาะกับบรรจุภัณฑ์
http://www.ไม่ใช่ลิขวิด/shop/show_article.php?shopid=134215&qid=66786

จากคุณ : คุณตอฝ้าย
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 00:08:12

ความคิดเห็นที่ 15

อะฮะ ผมพิมพ์ผิดไป น้ำเต้าหู้ - -"

จากคุณ : คุณตอฝ้าย
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 00:11:25

Id("attach"); if (att.selectedIndex==0) { PosterType('file'); } else if (att.selectedIndex==1) { PopupDraw('B', '2', '9221630'); } else if (att.selectedIndex==2) { PosterType('youtube'); } } if (window.top!=window.self) { window.top.location=window.self.location; } //-->
Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกโลโก้ร้านให้หน่อยค่ะ  

เป็นร้านน้ำเต้าหู้นะคะ (4 คน)
  .. (0 คน)
  ลองเปลี่ยนฟอนต์ดู (0 คน)
  แบบนี้มีขีดเส้นใต้ (3 คน)
  ... (23 คน)

13.33%
  เป็นร้านน้ำเต้าหู้นะคะ (4 คน)
 0.00%
  .. (0 คน)
 0.00%
  ลองเปลี่ยนฟอนต์ดู (0 คน)
 10.00%
  แบบนี้มีขีดเส้นใต้ (3 คน)
 76.67%
  ... (23 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 30 คน

จะเปิดร้านน้ำเต้าหู้กับคุณแม่ค่ะ แต่ยังไม่ได้โลโก้ที่ถูกใจ
เป้นโลโก้ที่จะใช้วางบนป้ายหน้าร้าน+หมวก+ผ้ากันเปื้อนของคนขาย
โลโก้พวกนี้นั่งปั่น ทำเองนะคะ กว่าจะออกมาแบบนี้ยากเอาการ
สำหรับมือใหม่อย่างเรา ทำไงได้ ก็ไม่มีเงินไปจ้างมืออาชีพออกแบบนี่คะ
ก็ต้องทน กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

บ่นไรเนี่ย !!! เข้าเรื่องดีกว่า  รบกวนชาวสีลมช่วยโหวตให้ด้วยนะคะ

ปล.ยังตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกปักโลโก้บนผ้ากันเปื้อนสีขาว หรือ สีดำถึงจะดี

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ค. 53 11:26:56

จากคุณ : ซาลาเปาไส้ไก่
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 11:23:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com