Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับ อยากทำธุรกิจห้องเช่า ต้องเริ่มจากอะไร ในรายละเอียดครับ  

เรียนถามพี่ๆ แนะนำน้องหน่อยนะครับ
* คือมีแนวคิดว่าอยากทำธุรกิจห้องเช่า
โดยชั้นล่าง อยากทำมินิมาร์ท ไปด้วย (ถ้ามีเงินลงทุนพอ)
แบ่งพื้นที่ให้เจ้าของซุกหัวนอนนิดนึ่ง
จำนวนห้องก็อยากได้เยอะๆอะครับ ไม่ทราบเค้าคิดกันอย่างไร ในการบ่งชี้
ว่าจะทำกี่ห้อง ราคาสักเท่าใด
* สิ่งที่มีอยู่
ที่ดิน 268 ตร.วา (เป็น 2 แปลง ติดกันขนาด 134 ตร.วา/แปลง)
เป็นที่ดินแถวถนนแก้วอินทร์ ย่านบางใหญ่ ปลายรถไฟฟ้าสายสีม่วง
อนาคต และก็มีเงินเก็บแค่ 5-6 แสนเองครับ
อ้อ ลืมไปยังมีที่ดินอีกแปลง 100 ตร.วา (ไม่รู้พอจะไปค้ำ bank เพื่อกู้เงิน
ได้ป่าวนะครับ)
* สิ่งที่ทำไปแล้ว
คือการ survey คือ ถ้าที่ลึกกว่าเราห้องละ 1500-1800บ/ด ขนาด 10-20
ห้อง ถ้าที่ติดถนนเหมือนเราก็ 2000 บ/ด ขนาด 30 ห้อง เต็มหมดทุกห้อง
ครับ มีมินิมาร์ ร้านอาหารตามสั่งด้านล่างในบางแห่ง ทุกที่จะไม่มี tv
เฟอร์นิเจอร์ใดๆ เป็นห้องเปล่าอะครับ
* ผมไม่ทราบจริงๆว่า จะต้องเริ่มต่อไปอย่างไร สับสนครับ
อยากให้พี่ๆแนะนำลำดับต่อๆไป ให้หน่อยนะครับ

จากคุณ : ishiblue
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 14:45:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com