Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขนาดงานแม่บ้าน การแข่งขันยังสูงเลยค่ะ  

ขอเล่าเรื่องที่ไปสมัครงานให้ฟังนะคะ
วันนี้ได้ไปสมัครงานเป็นแม่บ้านบริษัทนึงมาค่ะ กรอกใบสมัครเสร็จ รอสัมภาษณ์ แล้วจะรู้ผลเลยน่ะค่ะ

ใช้เวลาสัมภาษณ์นานพอสมควร
สัมภาษณ์กับฝ่ายบุคคล
สัมภาษณ์กับเจ้าของบริษัทเองเลยค่ะ ใช้เวลาทั้งหมดประมาณ 3 ชั่วโมง สมัครตำแหน่งนี้กัน 3 คน ระหว่างรอ ก็ผูกมิตรคุยกับอีก 2 คน เผื่อทำงานด้วยกันแล้ว จะได้มีเพื่อนและเป็นเพื่อนกันไป น้องอีก 2 คนนั้น อายุอ่อน

กว่าดิฉัน 7 ปี- 6 ปี ซึ่งดิฉันเองคิดว่าเค้าทั้งสองคนต้องได้แน่ๆ เพราะตัวเองอายุมากแล้ว 40 ปีแล้วน่ะค่ะ พอสัมภาษณ์เสร็จ ผจก ฝ่ายบุคคลเรียกดิฉันเข้าไป บอกว่าน้องได้งานนะ ดิฉันก็งงหนักน่ะค่ะ บอกตรงๆ เลยถามไปว่าแล้วอีก 2 คน ไม่ได้ด้วยเหรอคะ แกตอบว่า น้องได้คนเดียว เพราะอาอี๊เลือกน้อง อาอี๊ หมายถึงเจ้าของบริษัทน่ะค่ะ

มานั่งคิดดูแล้วว่าขนาดงานไม่มีเกียรติ ต๊อกต๋อยอย่างเราเนี่ย ยังขนาดนี้
แล้วงานด้านอื่นๆล่ะจะขนาดไหน การแข่งขันมีทุกแผนกจริงๆนะคะ

อยากให้ทุกท่านที่มีงานทำ และกำลังจะสมัครงาน ขอให้รักษางานของตัวเองไว้ดีๆน่ะค่ะ เชื่อดิฉันเถอะค่ะ มันโหร้ายมากน่ะค่ะ กว่าจะได้งานๆนึงเนี่ยยากมากๆนะคะ

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ

จากคุณ : เริ่มงานใหม่
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 53 22:43:15 A:124.120.141.138 X: TicketID:213771

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com