Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องการทำการตลาดสินค้าครีมน้ำนม  

เรียนผู้รู้ทุกท่านครับ คือ ผมไม่ได้มีความรู้ด้านการตลาด หรือเรื่องการขอ อย.เครื่องสำอางค์อะไรเลยแม้แต่น้อย แต่บังเอิญได้ไปเจอแหล่งที่ผลิตครีมขายให้กับผู้ที่สนใจที่จะสร้างแบรนด์ของตัวเอง จึงเกิดความสนใจ อยากรู้ว่ามีแนวทางการทำการตลาดอย่างไรครับ คือ ผมไม่รู้ว่าจะดำเนินการไปอย่างไร ทำได้ตอนนี้คือ มีทุนเพียงเท่านั้นครับ ยังไงขอคำตอบจากผู้รู้ด้วยนะครับ เป็นสองเรื่องนะครับ

1.การทำการตลาดสำหรับสินค้าเครื่องสำอางค์ที่รับมาบรรจุติดยี่ห้อของเราเอง(ได้เป็นแผนตลาดเลย จักขอบคุณมากนะครับ)
   2.อยากทราบขั้นตอนการขอ อย.สำหรับสินค้าประเภทนี้ครับ ซึ่งเป็นในลักษณะที่เรารับต่อมาอีกทีจะต้องผ่านขั้นตอนยังไงบ้างครับ

ยังไงก็ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับสำหรับผุ้ที่ชี้แนะแนวทางในครั้งนี้
จากคนอยากมีธุรกิจเป็นของตัวเอง
ปล.อย่าลืมฝากชื่อ เบอร์โทร อีเมล์ ไว้ด้วยนะครับ ถ้าแผนดำเนินการได้ดีก็อย่าตอบแทนน่ะครับ

สำหรับอีเมล์ผม subpasri@hotmail.com
อย่าลืมใส่หัวข้อนี้นะครับ (แนะนำแผนการทำการตลาด) เพราะผมจะไม่เปิดเมล์ที่ไม่รู้ที่มาครับ

จากคุณ : khonnesiwa
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 53 17:03:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com