Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะขายเสื้อผ้าตลาดนัดครับ (แจกกิฟท์ทุกท่านเลยครับ)  

ทำงานประจำ แต่ก็อยากหาอะไรทำเพิ่มเติมเพื่อรายได้ที่เพิ่มขึ้นครับ

เลยคิดว่าจะขายเสื้อผ้าตามตลาดนัดกับแฟน ของที่จะเอาไปขายก็จะเป็นเสื้อแนววินเทจครับ (เพราะขายได้นาน) เสื้อผ้าผู้หญิงก็ตามแฟชั่น แต่จะเลือกที่ร่วมสมัยหน่อยนะครับ

ได้เดินดูสำรวจตลาดมาก่อนแล้วบ้าง ว่าเสื้อร้านเราจะซ้ำร้านอื่นมั้ย เรื่องการจัดร้านให้น่าดูน่าสนใจ อุปกรณ์ หาตลาด หาทำเล

แต่ปัญหาคือ ผมไม่เคยขายของตลาดนัดมาก่อน เลยไม่รู้ว่าจะต้องลงเสื้อประมาณกี่ตัว นอกจากเสื้อแล้ว ควรมีอะไรอีกบ้าง ต้องใช้อุปกรณ์ และซื้อที่ไหนบ้าง

แล้วที่สำคัญ ผมไม่มีไอเดียในการจัดร้านให้เข้ากับแนวเสื้อผ้าด้วยครับ

ขายเสื้อผ้าแนววินเทจ ก็อยากจัดร้านแบบวินเทจ แต่ไม่มีไอเดีย พยายามหาในเนตแล้วก็ไม่เจอครับ

อยากได้คำแนะนำพี่ๆ น้องๆ ในห้องนี้ร่วมแชร์ประสบการณ์ และแนะนำให้น้องใหม่อย่างผมด้วยครับ  ยินดีรับฟังทุกๆ ความคิดเห็นครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : mr.virgin
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 53 22:51:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com