Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอปัญหาในการนำของมาขายครับ  

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้นำสินค้าที่เกี่ยวกับการบำรุงรักษารถยนต์มาขายครับ
โดยการติดต่อกับผู้นำเข้าโดยตรง แต่ทีนี้ปัญหามีอยู่ว่า (ขออนุญาตแยกเป็นข้อๆ นะครับ)
1. ยอดสินค้าที่ผมสั่งจากผู้นำเข้านั้นน้อยครับ ประมาณ 9,xxx บาท ต่อการสั่ง 1 ครั้ง
ทำให้ได้รับส่วนลดจากผู้นำเข้าน้อยกว่าเจ้าอื่น ที่มียอดสั่งสินค้าหลักหลายๆ หมื่น ถึงหลักแสน
2. พอต้นทุนสูงกว่าเจ้าอื่น เวลาขาย ก็กำไรน้อยครับ จะตั้งราคาสูงกว่านั้นก็ไม่ได้ เพราะราคาจะแพงกว่าเจ้าอื่น
3. เนื่องด้วยกำไรน้อย ผมเลยต้องผลักภาระค่าส่งสินค้าให้ลูกค้าครับ บางคนก็บอกว่า ถ้ารวมค่าส่งด้วยแล้ว
เค้าไปเดินซื้อตามห้างที่มีขายสินค้ายี่ห้อนี้ราคาจะถูกกว่าซื้อกับผมครับ

ข้อจำกัดในการขายของที่เกิดจากตัวผม
1. ไม่มีหน้าร้าน
2. ทุนน้อย
3. ไม่ได้ทำงานประจำแล้วครับ(โดนเลย์เอ้าท์มา 5 เดือนแล้ว) เลยพยายามดิ้นรถจะหาของมาขายครับ

เลยอยากจะขอคำแนะนำครับ ว่าจะแก้ไขปัญหาดังกล่าวอย่างไรดีครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : raveman
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 53 12:43:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com