Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแวะเข้ามา แนะนำหน่อยนะคะ  

อยากได้คำปรึกษาค่ะเกี่ยวกับการเขียน เรซูเม่ค่ะ ว่าควรจะเขียนอย่างไรดี

หนูมีประสบการณ์ที่ธนาคารแห่งหนึ่งมา เป็นเวลา ๑ ปีค่ะ แล้วออกมาก อันนี้หนูใส่เป็นประสบการณ์ค่ะ

แล้ว ออกจากแบงค์แล้วมาเป็นเซลล์ขายรถได้ ๔ เดือน ผู้ปกครองเลยให้ออกจากงานเพราะว่ามันไม่มั่นคง (เหตูผลของท่าน) สมควรที่จะเขียนเป็นประสบการณ์ไหมค่ะ

แล้วเรซูเม่หลักๆแล้วควรเขียนอะไรเพิ่มเติมมบ้างคะนอกจาก
Objective
Personal Particulars
Education Background
Activity
Work experience
Skill
Reference

แล้วถ้ากรณีแบบนี้ที่จบมาประมาณปีกว่าๆแล้วไม่จำเป็นต้องเขียนกิจกรรมที่เคยทำตอนสมัยเรียนใชไหมคะ เช่น การฝึกงาน  แบบนี้น่ะคะ

ยาวไปหน่อย รบกวนด้วย

จากคุณ : ^want to fly^
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 53 15:32:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com