Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~ @ : สอนมือใหม่ขายของตลาดนัดหน่อยค่ะ : @ ~  

ตอนนี้ตกงานค่ะ ไม่ได้โดนไล่ออกนะคะ จงใจลาออกค่ะ เพราะไม่ไหวจะเคลีย

กับผู้การมากๆ เลยคิดหนทางที่จะขายของตลาดนัด ตอนนี้ก็ศึกษามาบ้างเรื่อง

การเช่าที่ขาย อุปกรณ์ต่างๆ รวมถึงสินค้า และเงินทุน อยากเริ่มจากตลาดนัด

เล็กๆขายของยังไม่ต้องมาก แต่เรากับแฟนมีความเห็นไม่ตรงกันค่ะ คือ

ตลาดนัดที่เรามองไว้ จะอยู่ในย่านของคนทำงาน พวกสาวโรงงานน่ะค่ะ

ในเครือสหพัฒน์ อ.ศรีราชา ชลบุรี เราก็มองว่าน่าจะขายสินค้าที่พวกเค้าจำเป็น

ต้องใช้และซื้อใช้ได้ในราคาที่ไม่แพง เพราะสาวโรงงานพวกนี้ส่วนมากจะมีราย

ได้เป็นวัน เราก็เสนอแฟนไปว่าจะขาย "ชุดชั้นในของ No'Bra" เพราะราคา

ไม่แพงมากขายได้ทั้งคนทำงาน นักศึกษา คุณภาพก็ใช้ได้ (เพราะเราก็ใช้อยู่)

แต่แฟนเสนอว่า "ทำไมไม่ขายเสื้อผ้าหละ มือสอง ถูกๆ" แฟนเราบอกว่าน่าจะขาย

ได้มากกว่าเสื้อในนะ ตัวเราไม่มีหัวด้านเสื้อผ้าเลย >,< ก็เลยปวดหัวค่ะ เพราะ

ไม่รู้จะเอาเสื้อผ้าแนวไหนมาขายดี ถ้าขาย นศ.ก็พอจะเอาเสื้อยืดพิมพ์ลายแฟชั่น

มาขายได้ เพราะมันไม่เอ้าท์ และไม่ต้องตามเทรนมาก (ในความคิดเรา)

ก็เลยอยากจะถามพี่ๆค่ะ ว่าเราควรจะขายอะไรดี ทะเลาะกะคุณแฟนแล้วปวดหมอง

555 ขอคำแนะนำเด็กใหม่ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : LovePPU
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 53 20:27:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com