Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไงดีคะ..มีคนทุ่มเงินให้เราไปซื้อของจากจีน โดยที่เราไม่มีประสบการณ์!!  

พ่อแม่ของสามีจะออกทุนให้ไปซื้อของจากจีนมาขายแบบเป็นล็อตใหญ่ๆ
แบบเป็นตู้คอนเทนเนอร์มาขาย โดยที่เราไม่ได้มีประสบการณ์เลย และเค้าก็ไม่ได้มีประสบการณ์เช่นกัน ประมาณว่าเห็นคนรู้จักที่ไม่ได้สนิทอะไรนักทำแล้วได้กำไรรอบนึงเป็นแสนเป็นล้าน
ลักษณะจะเหมือนออกทุนให้พอได้กำไรก็ค่อยมาแบ่งเปอร์เซ็นต์กัน
(แต่ก็ไม่กล้าถามนะคะ ว่าถ้าทำเจ๊งเราต้องใช้เงินคืนหรือเปล่า)

ซึ่งปกติเราก็ขายเครื่องประดับออนไลน์รายได้มันก็อยู่แค่หลักหมื่น
ซึ่งเค้าก็กลัวว่าเราจะไม่รวยสักที จึงเสนอเงินให้ไม่อั้น ประมาณว่าถ้ามีช่องทางดี จะเอาเท่าไหร่ก็บอกมาได้เลย

เฮ้อ เหมือนจะดีใจแต่มันก็เครียดนะคะ
ใครมีอะไรแนะนำ เต็มที่ได้เลยค่ะ ตอนนี้สมองมึนตึ๊บค่ะ!!

จากคุณ : ton-orr
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 53 00:32:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com