Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าให้ฟังครับ ครั้งแรกกับการขายของตลาดนัด  

หลังจากที่ผมได้เคยโพสต์ถามเกี่ยวกับการขายของที่ตลาดนัดเทพประสิทธิ์ พัทยา

ผมได้เริ่มแล้วครับ แล้วผลประกอบการก็เป็นไปได้ค่อนข้างดี แต่เหนื่อยมากๆ เลยครับ
(สัปดาห์แรกขายได้ 6,000 ครั้งที่สองขายได้ 7,000)
หักค่าที่ ทุน แล้วก็เหลือประมาณครึ่งนึงได้
เพิ่งเริ่มขายได้สองอาทิตย์ วันเสาร์ผมขายสองที่ ตอนเช้าที่ รพ กรุงเทพ พัทยา
ตอนเย็น ตลาดนัดเทพประสิทธิ์
สนุก แต่เหนื่อยครับ ได้รายได้เพิ่มเติมนิดหน่อย ก็เก็บกำไรส่วนที่ได้ไว้จ่ายค่าหอ ค่ากินนิดหน่อย
ส่วนเงินเดือนก็เก็บเอาไว้
ตอนนี้อยู่ในช่วงตามหาทุนคืนก่อนครับ

ถ้าท่านใดมีวิธีการบริหารเงินก็แนะนำผมหน่อยนะครับ เพิ่งเริ่มขาย ยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่
แต่ก็พยายามไปขายให้ได้ทุกวันครับ

อยากเล่าให้ฟังเฉยๆ สำหรับท่านที่เบื่อกับการทำงานประจำ
หรือว่าอยากลองหารายได้เพิ่ม ก็ลองทำดูก็ได้ครับ
แค่นี้แหละครับ

ขอบคุณนะครับ

จากคุณ : mr.virgin
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 53 22:54:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com