Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปิดร้านแล้วเป็นอย่างเงี่ย........ทำไงต่อ!!!!!  

ตอนนี้เปิดร้านมาประมาณ หกเดือนแล้วค่ะเป็นร้านอาหารขายสเต็ก มีทั้งอาหารไทยและก็ฝรั่งด้วย ส่วนในเรื่องของราคาค่อนข้างที่จะถูกมากๆๆๆ
เพราะโลเคชั้นค่อนข้างมีแต่คนรายได้น้อย ถึงปานกลาง อยู่ใกล้โรงงานและก็ตลาดติดกับถนนใหญ่คะ มีคนผ่านไปมาก็เยอะพอสมควร

เรื่องจะปรึกษาก็คือว่าช่วง 1-3 เดือนที่เปิดร้านก็โอเคนะคะมีลูกค้าเรื่อยๆ แต่พอเข้าเดือนที่4 ลูกค้าเก่าหายไปหมดเลยค่ะ ส่วนลูกค้าใหม่ก็ไมค่อยมี ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันเกิดอระไรขึ้น เราก็พยายามทำทุกอย่างเท่าจะคิดได้แล้ว เช่น จัดโปรโมชั่นร้าน ปรับราคาลดลง ตกแต่งร้านเพิ่มเติมให้เด่นขึ้น ส่วนในเรื่องรสชาติอาหารก็ดีนะค่ะเพราะลูกค้าทุกคนก็ทานหมด

ดิฉันก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อดี เพราะร้านก็ต้องมีค่าใช้จ่ายทั้ง ค่าไฟ ค่าลูกจ้าง แต่ตอนนี้รายได้ที่จะเข้าร้านเทบจะไม่พออยู่แล้วค่ะ อาหารก็เสียเพราะลูกค้าไม่มี ตอนนี้รู้สึกว่าต้องการคำแนะนำมากๆๆค่ะ เพราะตอนนี้รายได้แต่ละวันแค่ร้อยกว่าเองคะ ดิฉันคิดว่ามันไม่ใช้แล้วคะสำหรับร้านติดแอร์อาคารพาณิชย์ ร้านดิฉันขายได้น้อยกว่าแม่ค้าขายข้างทางเสียอีก ที่แย่ไปกว่านั้นบ้างวันก็ขายไม่ได้เลยก็มีคะ อยากทราบว่าดิฉันควรทำอย่างไรดีค่ะเพราะรู้สึกว่าท้อมากๆๆค่ะ

จากคุณ : ChaDaPa^^
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 00:03:27 A:222.123.216.217 X: TicketID:283416

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com