Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากสอบถามอาชีพหมอที่ทำงานเอกชนค่ะ ว่าเขาคิดรายได้กันอย่างไร และเข้ายากไหมค่ะ  

ไม่ทราบว่าถ้า เรียนหมอแต่เรียนไม่เก่ง จบมาเกรดไม่ดี เขาจะพิจารณาให้เป็นหมอที่ทำงานใน โรงบาลเอกชนไหมค่ะ

คิดผิดยังไงไม่รู้ค่ะ จบวิศวะมา งานวิศวะก็หนักไปสำหรับผู้หญิงอย่างเรา
ต้องมาทำงานเป็นสาว office เงินเดือน ไม่เท่าไหร่

ถ้าเลือกได้ก็อยากกลับไปเรียนหมอ เพราะเรียนได้แน่ๆ

แต่คงย้อนอดีตไม่ได้แล้ว หละ

กระทู้ที่ก็ขอเป็นกระทู้รู้ไว้ใช่ว่า สำหรับ น้องๆและคนอื่นๆแล้วกันนะค่ะ ที่ยังไม่รู้ว่าอยากจะเรียนอะไรดี แล้วการเรียนหมอลำบากแค่ไหน

หากจบมาแล้วไม่อยากทำงาน ลำบากเป็นหมอชนบท
แต่อยากทำงานเป็นหมอในกรุงเทพจะได้เงินเดือนเท่าไหร่ค่ะ

ขอ ออกตัวก่อนเลยนะค่ะ
กระทู้นี้สำหรับคนทำงานเพื่อเงินเท่านั้นค่ะ
ถ้าใครเข้ามาแล้วจะตอบว่า
"คนเป็นหมอต้องเสียสละ หากคิดจะรวยด้วยการเป็นหมอ ไปทำอาชีพอื่นดีกว่า "
ก็ไม่ต้องเข้ามาตอบก็ได้ค่ะ
เพราะรู้ๆกันอยู่แล้ว

จากคุณ : อยากกลับไปเรียนหมอ
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 19:08:20 A:58.64.111.199 X: TicketID:247931

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com