Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ธุรกิจเครื่องประดับออนไลน์  

ธุรกิจของที่บ้านทำเครื่องประดับเงิน และเครื่องประดับไมครอน โดยปกติแล้วเราจะทำส่งแถวไปรษณีกลาง และตามต่างจังหวัดค่ะ ซึ่งตอนนี้มีการตัดราคากันมาก กำไรน้อยลงมาก แต่รายจ่ายยังเท่าเดิม เพราะต้องเลี้ยงลูกน้องจำนวนหนึ่ง เราเลยอยากขายของออนไลน์ ทั้งเว็บไทย และเว็บอีเบย์ค่ะ เรามีเรื่องขอความรู้แยกเป็นข้อๆนะคะ

1. มีเว็บที่ซื้อขายโดยเฉพาะของเครื่องประดับไหมคะ
2. ถ้าไม่มีลงขายที่ไหนดีคะ
3. เครื่องประดับถ้าไม่เห็นสินค้าจริงตัดสินใจซื้อยากไมคะ
4. เคยเข้าไปดูเว็บที่ขายเครื่องประดับตั้งราคาสูงมาก มันขายได้จริงหรอคะ
(ปกติขายส่งเลยไม่รู้ราคาปลีกค่ะ)
5. เคยศึกษาเรื่องขายของบนอีเบย์จากหนังสืออยู่พักนึงแต่ทำไม่ได้ คิดว่าจะไปเรียนดีไหม แล้วเรียนที่ไหนดีคะ

อยากได้คำปรึกษามากค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : moomam_mam
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 53 20:13:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com