Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบเกี่ยวกับการรับ Pre-order สินค้าจากต่างประเทศค่ะ  

พอดีสนใจธุรกิจทางด้านนี้อยู่ค่ะ ต้องการจะรับ Pre-order หรือนำสินค้าจากต่างประเทศเข้ามาขาย
เช่น ญี่ปุ่น อเมริกา(แต่คิดว่าจะเริ่มจากในเอเชียก่อน) เป็นพวกเสื้อผ้า กระเป๋า หรือสินค้า brandname
ที่คิดว่าจะทำคือเป็นร้านเล็กๆนะคะ ไม่ถึงกับเป็นบริษัทนำเข้า ยังไม่เคยมีประสบการณ์ทางด้านนี้เลยค่ะ
เคยเห็นบางร้านที่รับ  Pre-order นำของเข้ามา 50 - 60 ชิ้น
อยากทราบว่าเค้ามีวิธีนำเข้ามาอย่างไรคะ และโดนเรื่องภาษีหรือเปล่า
เพราจำนวนค่อนข้างเยอะ และราคาสูงมาก ถ้าจ่ายภาษีจะคุ้มกับเงินลงทุนเหรอคะ??

ถ้าเราอยากจะรับ  Pre-order บ้าง พอจะมีวิธีแนะนำบ้างมั้ยคะ เพราะไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นอย่างไรดี
เงินลงทุนก็มีไม่มากค่ะ แต่อยากจะศึกษาขั้นตอนไว้ก่อนสำหรับอนาคตค่ะ

จากคุณ : สะตุ มหาหิงคุ์
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 53 18:43:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com