Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากสอบถามเรื่องประเมิลภาษีออกของจากสนามบินและท่าเรือค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
รบกวนสอบถามผู้รู้นิดนึงค่ะ
ถ้าดิฉันส่งของจากทางอังกฤษหรือทางแถบยุโรปเป็นจำพวกของเล่น+ของใช้แม่และเด็กและอุปกรณ์คาร์แคร์
มาทางเรือหรือทางเครื่องบิน เวลาเอาของออก ดิฉันจะรู้ได้อย่างไรค่ะว่าค่าภาษีประมาณเท่าไหร่ หรือถ้าเราใช้บริการชิปปิ้ง ชิปปิ้งสามารถบอกราคาค่าประเมิลภาษีได้เลยไหมค่ะ

เพราะดิฉันพยายามหาการประเมิลภาษีของสินค้าทั้ง 2 ชนิด อ่านแล้วไม่เคลียเลยค่ะ

**ของทั้ง 2 ชนิดส่งพร้อมกันและบางครั้งส่งเข้าประเทศไทยไม่พร้อมกัน และคนรับเป็นประเภทบุคคลได้หรือไม่ค่ะ หรือผู้รับต้องเป็นรูปแบบห้างหุ้นส่วนเท่านั้น สินค้านำเข้ามาขายค่ะ

พอดีคาร์แคร์จดห้างหุ้นส่วนแล้วแต่อุปกรณ์ของเด็ก ยังไม่ได้จดทะเบียนการค้า ถ้าในกรณีนี้ดิฉันส่งของใช้เด็กมาในนามห้างหุ้นส่วนของคาร์แคร์เป็นคนรับของได้ไหมค่ะ

และเท่าที่เสริจอ่านดู หลายความเห็นบอกไว้ว่าถ้าใช้บริการชิปปิ้ง อาจโดนชาร์จเกินความเป็นจริงเรื่องภาษีได้ และไหนจะรวมกับค่าบริการออกของอีก ดิฉันไม่สามารถเอาของออกได้เอง รวมทั้งหุ้นส่วนที่ทำอยู่ด้วยกัน ต้องใช้บริการชิปปิ้งอย่างเดียว

ไม่ทราบมีใครสามารถแนะนำการเลือกชิปปิ้งได้หรือมีข้อแนะนำอื่นๆไหมค่ะ

***การส่งแบบ door to door จะมีส่งใบเรียกเก็บภาษีตามมาหรือปล่าวค่ะ

**อีกอย่างค่ะ ถ้ามีการเรียกเก็บภาษีมากเิกินที่ควรจะเป็น แล้วดิฉันจะต้องทำยังไงค่ะ

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ

ตอนนี้มีปัญหาแค่เรื่องวิธีเอาของออกอย่างเดียวเลยค่ะ

จากคุณ : บ้านฉัน
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 53 03:48:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com