Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนนี้ผมทำงานเป็นวิศวะ จะทำยังไงถึงจะขึ้นเ็ป็น management ได้ครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับชาวสีลมทุนท่าน ตอนนี้ผมกำลังสับสนเรื่อง career path ของตัวเองว่าจะก้าวขึ้นไปถึงจุดที่เราอยากเป็นได้ยังไง เลยมาขอปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆชาวสีลมทุกท่านครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนนี้ผมอายุ 24 มีอาชีพเป็นวิศวกรซอฟแวร์ครับ ผมเริ่มรู้สึกว่าอาชีพนี้ ถ้าเราทำไปเรื่อยๆก็คงเชี่ยวชาญในด้านนั้นๆ เป็น expert ทางด้านซอฟแวร์ แต่ career path ที่ผมอยากเดินไปต่อคือ อยากทำงานด้าน management ครับ วางแผนการทำให้คน ริเริ่มเทคโนโลยีใหม่ๆให้องค์กร

ตอนนี้ผมไม่เห็นหนทางที่จะไปทางที่ผมฝันเลยครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ ว่าผมควรจะต้องทำอย่างไรกับชีวิตดี ไปเรียนต่อพวก MBA ดีมั้ย หรือว่าทำงานพิสูจน์ฝีมือไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้โอกาสโปรโมทดี

ช่วยแนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่านเลยนะครับ ^^
แจกกิ๊บด้วยยครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

จากคุณ : mibtrex
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 53 11:28:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com