Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ป่วยเกิน30วัน สามารถขอเงินชดเชยจากสปส ได้ไหมคะ..พี่ๆห้องสีลมช่วยตอบหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนพี่ๆห้องสีลมหน่อยนะคะ..
ตอนนี้เราลาป่วยตั้งแต่วันที่ 11ตค จนถึงตอนนี้ค่ะ และจะต้องลาป่วยต่ออีกไม่แน่ใจว่าอีกกี่วัน เพราะต้องรอไปตรวจอีกทีวันที่ 15 พย ตอนนี้คุณหมอให้พักผ่อนอยู่บ้านเนื่องจากผ่าตัดตาค่ะ ทางบริษัทได้จ่ายเงินเดือนของเดือนที่แล้วให้เราเต็มจำนวน เนื่องจากใช้วันลาป่วยค่ะ แต่ว่าวันนี้ทางบริษัทโทรแจ้งว่าถ้าเราไม่สามารถมาทำงานได้ภายในวันที่ 15 พย. นี้ ทางบริษัทจะไม่จ่ายเงินเดือนให้ และให้ทำเรื่องติดต่อกับประกันสังคมเอง เพื่อขอเงินชดเชย ซึ่งเราเองก็ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้ค่ะ เราเริ่มเข้าทำงานที่นี่วันที่ 1กค. ระยะทดลองงาน 3 เดือน เราเคยทำงานที่บริษัทแห่งหนึ่งเมื่อปีที่แล้วได้ประมาณ2เดือน แล้วไม่ได้ทำงานอีกเนื่องจากเรียนต่อ  อย่างนี้เราสามารถยื่นเรื่องขอเงินชดเชยจากสปสได้ไหมคะ  รบกวนพี่ๆห้องสีลมช่วยตอบทีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ...

จากคุณ : DzoxY
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 53 14:52:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com