Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รายได้เกือบ2หมื่น มาขายขนมปังปิ้งรายได้วันละ 200 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ผมขอยืมอมยิ้มแฟนมาโพสครับ

หลังจากประสบปัญหา และคิดอยู่นาน ว่าอยากมีธุรกิจของตัวเอง

สุดท้ายจึงออกจากงานประจำ มานอนคิดอยู่หนึ่งเดือนว่าจะทำอะไรดี

มาจบที่ ขนมปังปิ้ง หน้าต่างๆ ขายอยู่หน้าบ้านนี้แหละครับ

ขายในหมู่บ้าน ลูกค้าหลักๆ จะเป็นเด็กและวัยรุ่นในหมู่บ้าน

ตอนแรกๆตื่นมาขายตอนเช้าตั้งแต่ตี 5  หวังกับลูกค้าที่ตื่นไปทำงานเช้า

แต่ขายแทบไม่ได้เลย เพราะตอนเช้าคนแถวนี้เหมือนเน้นอิ่มไว้ก่อน

ขายสู้ข้าวเหนียวหมูปิ้งไม่ได้เลย สินค้าทดแทนอย่างอื่นก็เยอะ

วันแรกที่ตั้งร้าน ขายได้เงิน 200 บาท ขายไปมือสั่นไป

ไม่เคยค้าขาย เหงื่อแตกไหล ทำให้รู้ว่า เงินทองนี่ไม่ได้หาง่ายๆจริงๆ

ถ้าเราไม่ตื่นมาขายก็ไม่ได้เงิน 200 บาท จบรอบเช้า

รอบเย็นขาย ขายดีมีเด็กมาซื้อเยอะ ตั้งแต่เด็กอนุบาลยันวัยรุ่น ได้อีก 300-400 บาท
แต่ก็หมดไปกับทุนหมุนเวียนต่อวันเยอะเหมือนกัน

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะเอานมสด กาแฟ มาขายเพิ่มครับ

ยังไงก็ขอกำลังใจหน่อยนะครับ ท่านใดอยากจะแนะนำ หรือ

มีกลยุทธ์ร้านขนมปัง ผมรบกวนด้วยนะครับ เป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณที่อ่านมาถึงตรงนี้ครับ ^_^

จากคุณ : Ocorner
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 53 14:40:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com