Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อีก 1 ปีข้างหน้า ผมอยากจะกู้ธนาคารประมาณ 200,000 บาท ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมมีความฝันอยากจะเปิดร้านอาหารเล็กๆเป็นของตนเอง
ภายในสิ้นปีหน้าน่ะครับ ตอนนี้ก็เหลือเวลาประมาณ 1 ปี
ในการเตรียมตัวต่างๆ ( ฝีมือในการทำอาหาร - ดูทำเล - ดูคู่แข่ง ฯลฯ )

ปัญหาก็คือผมคงจะไม่มีเงินประมาณ 200,000 บาท
ยืมใครก็คงจะไม่มี ก็เลยคิดว่ายืมธนาคารคงจะดีที่สุด :)

ผมก็เลยอยากจะถามว่าผมต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่
ถึงจะกู้เงินได้ประมาณ 2-300,000 บาท
( คิดว่าน่าจะพอและอยู่ได้ 3-6 เดือน )

ตอนนี้ผมก็ไม่ได้มีเงินเดือนผ่านบัญชีเลย แต่ก็กำลังจะทำขึ้นมา
ไม่ทราบว่าผมต้องทำ bank statement ยังไงครับถึงจะกู้แบงค์ผ่าน
ใช้ระยะเวลานานเท่าไหร่

เท่าที่ผมเข้าใจ...ถ้าจะเปิดร้านอาหาร ก็ต้องจดทะเบียน
หรือว่าเปิดบริษัทที่เกี่ยวกับร้านอาหาร ใช่ไหมครับ แบงค์ถึงจะให้กู้
คือมันจะต้องเกี่ยวข้องกัน แล้วก็จะดูแผนธุรกิจของเราอีกที

ใครมีประสบการณ์หรือความคิดเห็นอย่างไร ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : dreamer
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 53 08:48:31 A:10.0.2.204 X:58.136.10.51 TicketID:295561

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com