Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังวางแผนในการรับเสื้อผ้าเด็กอ่อนมาขายครับ (ขอคำชี้แนะด้วยครับ) ติดต่อทีมงาน

กำลังวางแผนทำธุรกิจในการรับเสื้อผ้าเด็กอ่อนมาขายครับ (ทั้งขายปลีก และส่ง) คือที่บ้านมีพื้นที่ในห้างพลาซ่าที่กำลังเปิดใหม่ซึ่งไม่ต้องไปเช่าผ่านใคร โดยมีพื้นที่ 16 ~ 18 ตารางเมตร (พื้นที่อยู่หัวมุมติดกับทางขึ้นลงบันไดเลื่อน) แต่ทั้งแฟนผมและผมไม่มีประสบการณ์ในการขายเสื้อผ้ามาก่อน เลยไม่ทราบว่าต้องเริ่มต้นอย่างไร

โดยในเบื้องต้นผมพยายามจะหาตัวอย่างแผนธุรกิจที่เหมือนกันผ่านทาง google เพื่อลดความเสี่ยงและวิเคาะห์กลุ่มเป้าหมาย (ไม่แน่ใจว่าผมเดินมาถูกทางไหม) ทั้งนี้ผมมีคำถามดั่งนี้

1). โดยปกติถ้ารับเสื้อผ้ามาขายต้องบวกกำไรกี่เปอร์เซ็นต์ (หลังจากคำนวณต้นทุนหมดแล้ว)

2). โดยปกติการรับเสื้อผ้ามาขาย (จากแพลตินั้ม หรือประตูน้ำ) สามารถเปลี่ยนแบบได้ไหมหากสินค้าขายไม่หมด (ซื้อมาเพื่อทั้งขายส่ง และปลีก)

3). ทุนไม่รวมการตกแต่งร้าน สำหรับเสื้อผ้า 2 แสนพอไหมครับ

4). มองว่าจะรับของเล่นสำหรับเด็กจากจีนเข้ามาขายประกอบด้วยจะดีไหมครับ

อย่างไรก็ตามไม่ทราบว่าถ้าสามารถไปขอคำแนะนำการวางแผนทำธุรกิจจากที่ไหนได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : sagitar
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 53 22:29:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com