Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากปรึกษาเกี่ยวเรื่องเรียนต่อครับ MIS หรือ MBA ดี ติดต่อทีมงาน

คือผมจบ IT Engineering มา เกือบ 3 ปีแล้ว อายุพอสมควรแล้วเพราะเรียนจบช้ากว่าชาวบ้าน T^T

ตอนนี้ทำงานเป็น System Engineer ครับ ลักษณะงานก็จะ technical+consult

เลยอยากปรึกษาชาวสีลมว่าตอนนี้ตอนนี้ตั้งใจจะเรียนต่อและคงเลือกเรียนที่จุฬาเพราะใกล้ที่ทำงานมาก

แต่ยังเลือกไม่ถูกว่าจะเรียน MIS หรือ MBA ดี ก็ตั้งใจว่าต่อไปก็อยากทำงานเป็น IT Manager หรือ Director ในอนาคต >.<

ผมควรจะเลือกอะไรดี Oo? ประเด็นคือไม่อยากจะเรียนไปทาง technical อีกแล้วอยากไปทาง management มากกว่า

แล้วเห็น MBA มี regular กับ young executive มันต่างกันอย่างไรครับ

แล้ว MBA English program กับ MBA Regular นี่เรียนต่างกันแค่ไทย-อังกฤษเท่านั้นใช่มั๊ยครับ พวกหลักสูตรก็เหมือนกันหมด? เพราะเรื่องภาษาผมไม่มีปัญหาครับ

แล้วพวกเกรดตอนจบตรีจะมีผลกับการรับเข้าศึกษามั๊ยครับเพราะผมจบมาก็เกรดนิยมมากๆประมาณ 2.4x เอง = ="

ขอถามเพิ่มอีกเรื่องเกี่ยวกับ ศศินทร์ ถ้า profile อย่างผมพอจะมีสิทธิเข้าเรียนได้ไหมครับ ถ้าทำคะแนน gmat + toefl ให้ดี(อย่างน้อยควรเท่าไหร่ครับ) หรือตายตั้งแต่ gpa ตอนป.ตรีแล้ว >.<

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบล่วงหน้าจ้า ^^

จากคุณ : Armani Man
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 54 20:06:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com