Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องการพูดภาษาอังกฤษกับการทำงานครับ ติดต่อทีมงาน

คือได้งานในบริษัทแห่งหนึ่ง ในตำแหน่งที่ต้องใช้ภาษาอังกฤษในการพูด-ฟัง เขียนเมล์ กับคนต่างชาติ ครับ (ยอมรับครับว่า ไม่ได้ทำการบ้านก่อนเกี่ยวกับตำแหน่งที่สมัครของบริษัทนี้ว่า ต้องคุยกับคนต่างชาติ พึ่งรู้ตอนสัมภาษณ์ครับ เลยทำใจแล้วว่า คงไม่ได้งาน ตั้งแต่ตอนสัมภาษณ์ แต่ในที่สุดผมได้งานนี้) ตอนนี้ เครียดเลยครับ คือ ภาษาอังกฤษ นี่แหละ ไม่รู้ว่า จะคุยกับคนต่างชาติ รู้เรื่องหรือเปล่า ระดับเกรด ‘D’ เกือบทุกเทอมที่เรียนอย่างผม (Grade สูงสุดไม่เกิน ‘C’) จะผ่านโปร ไหมเหนอ  แต่ผมสนใจในตัวงานมากครับ เป็นงานที่ท้าทายความสามารถมาก สุดท้าย ผมตัดสินใจทำงานนี้ครับ (ไม่รู้ตัดสินใจถูกหรือเปล่า แต่ใจสั่งลุย) เลยอยากขอคำแนะนำด้วยครับ ว่า ไปฝึกพูดภาษาอังกฤษที่ไหนดีครับ (ผมพอจะอ่านได้) อย่างน้อยที่สุด ขอให้ไปฝึกแล้ว ไม่รู้สึกกลัวว่า จะคุยกันไม่รู้เรื่อง ผมมีเวลาฝึก แค่เดือนกว่า ๆ เอง ขอคำแนะนำที่ฝึกฟัง-พูด ภาษาอังกฤษ ด้วยครับ หรือ ขอคำแนะนำที่ช่วยเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยครับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

จากคุณ : Mr^Mister
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 54 22:07:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com