Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเงิน 1,000 บาท ทำไงให้มีมูลค่าเพิ่มขึ้นครับ ติดต่อทีมงาน

ไม่ทราบว่าตั้งกระทู้ถูกห้องหรือปล่าวนะครับ ถ้าผิดก็ขออภัยครับ

ตอนนี้ผมเรียนมหาลัย อาจารย์ให้งานมาโดยให้เงินมา 1,000 บาท ให้นำเงินไปทำอย่างไรก็ได้ภายในสองสัปดาห์เพื่อให้เงินเพิ่มขึ้นให้มากที่สุด

เรื่องมันเริ่มจากเรามีเงิน 10,000 บาทจะไปช่วยหมู่บ้านขุนสมุทรจีนที่โดนน้ำเซาะฝั่งครับ(ข้อมูลเพิ่มเติม Google.com เอากันเองนะครับ ^^) เเต่ก็อยากทำให้เงินก้อนนี้มันมากขึ้น จึงเเบ่งคนเป็น 10 กลุ่มให้กลุ่มล่ะ 1,000 บาท นำไปทำอย่างไรก็ได้ให้เงินเพิ่มมากขึ้น ขาดทุนไม่เป็นไร

มีบางกลุ่มทำ postcard เกี่ยวกับหมู่บ้านออกมาขาย

พี่เขาเล่าให้ฟังว่าได้เเนวคิดมาจากต่างประเทศ เป็นวิชาเรียนของมหาวิทยาลัยหนึ่ง กลุ่มที่ได้เงินสูงสุดเอาเงินไปซื้อเครื่องสูบลมจักรยาน(คิดว่าเขาคงได้มากกว่า 1,000 บาท) เเล้ววางไว้พร้อมกล่องรับบริจาคครับ

คิดไม่ออกอ่ะครับ เลยนำมาฝากพี่ๆเพื่อนๆในนี้ช่วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.เงินทั้งหมดจะนำไปช่วยหมู่บ้านขุนสมุทรจีนครับ ไม่มีการหักค่าใช้จ่าย

จากคุณ : ตั้งใจ
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 54 23:59:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com