Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลงทุนขายน้ำผลไม้ปั่นต้องใช้เงินเท่าไรคะ ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจจะทำเป็น ซุ้มเล็กๆ หน้าบ้านหน่ะค่ะ
แต่ไม่รู้ว่า..ต้องมีทุนเท่าไร ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง

ขอเล่านิดนึงนะคะ ...คือว่าโดนโกงเงินไปหน่ะค่ะ หมดตัวเลย แถมยังต้องทำใช้หนี้เขาอีกเป็นแสน (สำหรับคนอายุ 25 เงินแสนมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยจริงๆ)...รู้เลยค่ะว่าคำว่าเข่าอ่อนมันเป็นยังไง ..ท้อจริงๆค่ะ

ตอนนี้เหลือเงินอยู่กับตัวแค่ไม่ถึง 1 หมื่นบาทเองค่ะ..ตั้งใจจะเอาเงินก้อนนี้มาลงทุนทำโต๊ะขายน้ำผลไม้สดปั่นเล็กๆ ไม่รู้ว่าจะพอหรือเปล่า...ไม่รู้ว่าต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง..แถมไม่เคยทำอีกต่างหาก

เข้าคำถามเลยนะคะ
1. เงินลงทุนประมาณ 1 หมื่นบาท พอไหม
2. ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง
3. วันนึงต้องขายได้กี่แก้วถึงจะมีกำไร ถ้าขายแก้วละ 15 บาท.
4.ถ้าซื้อผลไม้มาเก็บไว้ซัก 4-5วันจะทำให้รสชาติ ไม่อร่อยหรือเปล่าคะ(เพราะแถวบ้านเป็นอำเภอเล็กๆ ไกลๆค่ะ ไม่ใช่ตลาดใหญ่ มีของขายแค่ไม่กี่อย่าง)

ใครมีสูตรหรือมีเคล็ดลับอะไร ช่วยบอกหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : สาวมะม่วง
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 54 22:23:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com