Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Update: ชีวิตและการงาน ซีรี่ส์ยาว: ผมเปลี่ยนงานตอนอายุ 35 & Self-Kaizen ไคเซ็น ติดต่อทีมงาน

สวัสดีอีกครั้งครับ

วันนี้ class เเรกของผมเช้ากว่าปกติ เพิ่งสอนเสร็จเวลา 8 โมงเช้า Class หน้าจะเริ่ม 11 โมงเช้า

เเวะมา Post update กระทู้ก่อน

กระทู้ที่เเล้ว http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B10281493/B10281493.html

ผมพิมพ์ไว้ทุกวัน มีเวลาเมื่อไหร่ ก็พิมพ์ ผมมีจะมีเวลาอ่านPantip อาทิตย์ละครั้งสองครั้งก่อนวันเสาร์-อาทิตย์

ต้องอ่านกระทู้ตัวเอง+กระทู้อื่น ๆ ด้วย

ขอบคุณครับที่ติดตามกัน

ผมเองก็ไม่ได้ถือว่าตัวเองประสบความสำเร็จในเวลานี้ เเละอาจจะไม่ประสบความสำเร็จเลยก็ได้ ถ้าในด้านครอบครัวยังไม่ลงเอยกับใคร เเละ ฯลฯ

เเต่อายุที่ย่าง 40 เเละเริ่มทำงานตั้งเเต่ 10 ขวบก็มีอะไรที่จะเขียนเยอะ
>>>>>>>>>>>.....................
นิยามของคำว่า-------------- ประสบความสำเร็จในชีวิต--------------- ของผมนั้น ไปตามนิสัยและสายงานผม

ผมสอนหนังสือ งานสอนนอกเวลาให้เงินมากก็จริง ธุรกิจเริ่มตั้งไข่ ถึงจะบูมในอนาคตข้างหน้า ผมก็อยากจะทำงานประจำอยู่

ดังนั้นมันก็น่าจะแค่----มั่นคงมากๆๆๆ----------- รายได้สูงมากๆๆๆๆ---------------

แต่อาจจะไม่ใช่มั่งคั่ง เเต่ผมก็ตั้งเป้าไว้นะ ว่าความมั่งคั่งในระดับที่เราสามารถไขว่คว้าได้

เพื่อที่จะครอบครัวผมจะได้ไม่ลำบาก

ยังครับ ยังฝันอยู่เลย ทุกวันนี้ยังต้องทำงานหนักต่อ

คำว่า ……………………..มีรายได้มากกว่ารายจ่าย………………….ไม่ได้หมายถึงรวยนะ ผมเองไม่ได้ตั้งเป้าไว้เรื่องมั่งคั่ง ชอบความมั่นคง+ความสุขที่เเท้จริงมากกว่า

จากคุณ : tonmelb
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 54 08:54:50 A:192.168.9.4 X:180.183.115.5 TicketID:054700

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com