Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเก่งช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

อีกประมาณ4-6เดือนข้างหน้ากำลังจะลงทุนในธุรกิจรับซื้อของเก่าและจะทำรง.รีไซเคิลขนาดเล็กๆไปก่อน ที่ผ่านๆมาธุรกิจส่วนใหญ่ก็เป็นพวกซื้อมาขายไปไม่ค่อยซับซ้อนอะไรนัก เผอิญไม่มีความรู้เรื่องรับซื้อของเก่าและแยกขยะ ก็กะไว้ว่าสิ้นเดือนนี้วงษ์พาณิชย์รีไซเคิลจะเปิดอบรมผู้ที่สนใจอยากประกอบธุรกิจประเภทนี้รวมทั้งการสมัครเป็นแฟรนไชส์ด้วย ผมจบวิศวะทำงานที่เกี่ยวข้องกับสายนี้แค่2-3ปีแล้วเบื่อ มารู้ตัวเองว่าชอบค้าขายก็ทิ้งความรู้สายนี้ไปเลย(20กว่าปีแล้วครับ)

จะใช้เงินลงทุนในธุรกิจนี้ประมาณ1.2-1.5ล้านบาท ต้องถามคนที่เรียนทางบริหารธุรกิจมาว่า มองอนาคตธุรกิจนี้ยังไง แล้วสามารถให้ผลตอบแทนที่ดีหรือไม่ จุดคุ้มทุนเมื่อไหร่ ถ้าท่านที่เข้ามาอ่านอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาถามมาได้ครับ เพราะผมเข้าใจว่าข้อมูลที่ผมให้ไว้มันน้อยไปหน่อย แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะต้องเพิ่มข้อมูลอะไรอีกเพื่อวิเคราะห์ได้ถูก สถานที่จ.อุตรดิตถ์ คู่แข่งไม่มากนักแต่ก็หลายเจ้าเหมือนกัน ฮา

ส่วนตัวจากประสบการณ์มองว่าไปได้แต่ทำ เอ่อ!เค้าเรียกอะไรอะ วิเคราะห์แผนทางธุรกิจเหรอ เอาเป็นว่า มีเงินลงทุนตามข้างบน จะคุ้มค่ากับการลงทุนหรือไม่ ยินดีเพิ่มข้อมูลที่ต้องการครับ ขอบคุณ

จากคุณ : ร้าวราน..ใน..ร้าวฉาน
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 54 10:43:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com