Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาโปว ผู้กล้า กับ การออกล่าเสือมือเปล่า ในห้าง ติดต่อทีมงาน

ในฐานะที่เป็นจัดซื้อในห้างมากว่า 10 ปี ตามอ่านได้ที่กระทู้แนะนำ

http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B10326798/B10326798.html

ขอเอาประสบการณ์ดี ๆ ที่เจอมาเล่าบ้างนะค่ะ  เรื่องของเรื่อง อยากให้ เพื่อน ๆ ลองกล้าเสี่ยง กล้าเผชิญกับโลกใบนี้ ที่ไม่นานก็จะแตกค่ะ

เรื่องแรก เงินที่กำลังจะหมุนไป ต้องใส่ใจกับ credit term

ตอน  :   อาโปว ผู้กล้า กับ การออกล่าเสือมือเปล่า ในห้าง

ดิฉัน เป็นคนที่ชอบสะสม โปสการ์ดค่ะ เห็นสวย ๆ ซื้อหมด  คราวนี้ ก้อไปเดินแถว ๆ ท่าพระจันทร์ เจอพี่คนหนึ่ง เค้าขายโปสการ์ด ที่เค้าถ่ายภาพเอง  สวยมาก ๆ ค่ะ  ในฐานะนักจัดซื้อ ที่เห็นของสวย ๆ งาม ๆ แล้วก็ลองถามเค้าไปว่า ทำไมไม่ทำเป็น set  สวย ๆ ส่งขายตามห้างดูบ้าง 

พี่อาโปว เค้าบอกว่า .........

จากคุณ : makotojung
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 54 15:12:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com