Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Update ซี่รี่ส์ยาว ชีวิตและการงาน: อุปสรรคVSคุณ & ต้องให้ความหวังและกำลังใจกับตัวเองทุกวันครับ ติดต่อทีมงาน

ขอขอบคุณทุก ๆคนที่สละเวลามาอ่านกระทู้ผม ทำให้มีกำลังใจขึ้นมากโขครับ

จะ Comment หรือแนะนำอะไร Post เข้ามาได้เลยครับ

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>……………………….
๑๑๑๑๑ อุปสรรค VS คุณ ๑๑๑๑๑๑๑

การใช้ชีวิตแบบไปวัน ๆ อุปสรรคและปัญหามันก็ตามมาอยู่แล้ว

อุปสรรคมันติดตัวพวกเราเหมือนเงาตามตัวครับ

อันนี้ผมหมายถึงอุปสรรคที่มีจริงนะครับ ไม่ใช่คิดไปเอง หรือจิตปรุงแต่งไปเอง

ยิ่งพออยากจะประสบความสำเร็จในชีวิตกับคนอื่นเขา

ต้องการที่จะมีชีวิตที่เหนือระดับเหมือนคนรวยบ้าง

เจ้าอุปสรรคกลายเป็นปีศาจร้าย มาคอยทำให้เราท้อ อยากจะล้มเลิกฝันทุกวัน

และมันกลับแข็งแกร่งขึ้นมาทุกวัน

ไม่ใช่ปัญหาหรืออุปสรรค---กระแสรายวัน---อีกต่อไป

กลายเป็นเหมือนบัญชีเงินฝากประจำไปซะ
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>……………..

จากคุณ : tonmelb
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 54 12:41:58 A:192.168.9.17 X:180.183.111.241 TicketID:054700

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com