Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้คำปรึกษาสำหรับการขายกิจการ ติดต่อทีมงาน

คืออยากจะขายตึกที่ทำธุระกิจอยู่น่ะครับ
แต่ไม่ทราบจริงๆว่าจะขายได้ประมาณเท่าไหร่
แล้วจะพอปลดหนี้ได้หรือเปล่า
เราพอจะมีวิธีการไหนไหมครับที่จะทราบว่าเราจะตั้งราคาไว้ประมาณเท่าไหร่
หรือมีหน่วยงานไหนมาประเมินราคา(คล้ายเวลาไปกู้เงินธนาคาร)
แล้วจะได้ราคาใกล้เคียงกันหรือเปล่า  (ราคาแบงประเมินได้ไม่ค่อยสูง)
 หรือ ต้องติดต่อนายหน้า  
คือต้องการรู้ว่าตึกจะขายได้ราคาประมาณเท่าไหร่ก่อนนะครับ
ถึงจะคิดอย่าอื่นต่อไปได้   ตอนนี้กลุ้มใจจริงๆ  
อยากทราบว่าพอมีไครมีความรู้หรือความเห็นยังไงบ้าง
รบกวนช่วยผมด้วย
ขอบคุณมากครับ
ปล.อยู่ต่างจังหวัดนะครับ

จากคุณ : bdman
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 54 18:19:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com