Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นักศึกษาจบใหม่เนี่ยหางานจากที่ไหนดีครับ [โปรแกรมเมอร์] ติดต่อทีมงาน

ผมสังเกตว่างานโปรแกรมเมอร์ที่ผมหามาจากหลายๆเว็บ ส่วนมากจะต้องการประสบการณ์ 2 ปีบ้าง 5 ปีบ้าง
ที่รับ 0 เลยเนี่ยหายากมาก ผมเลยสงสัยว่าการหางานจากเว็บอย่างเดียวแบบผมเนี่ยผิดวิธีรึเปล่า (ปกติผมหา
จากพวก JobsDB, ... หรือไม่ก็เข้าไปดูเว็บบริษัทตรงๆเลย)

บริษัทที่รับเด็กจบใหม่ที่คุณสมบัติผมพอได้เนี่ยผมก็ยื่น Resume ไปแล้ว แต่ผ่านไปจะครบเดือนแล้วก็ยังไม่มี
สัญญาณตอบรับอะไรเลย รอผ่านไปวันๆ เหมือนไม่มีอนาคตไงไม่รู้เหอๆ สงสัย Resume ผมไม่ค่อยน่าสนใจรึเปล่า
รอไปมันก็คิดไปเรื่อยน่ะครับ

ยังไงรุ่นพี่โปรแกรมเมอร์ที่มีประสบการณ์ หรือที่ทำงานอื่นก็ได้ครับ ช่วยแนะแนวทางให้ข้าน้อยด้วย ^^

ปล.ผมเขียนพวก PHP, JAVA(ยังไม่ถึงขั้นโปร แต่ระดับพอเขียนให้มันจัดตารางสอนได้ละ) ซึ่งผมก็รู้ครับว่าภาษาพวกนี้
คู่แข่งเยอะ ยังไงก็สู้พวกมีประสบการณ์แล้วยาก T^T

ปล2.รอนานๆเริ่มอยากจะหาที่เรียนต่อละ (อันนี้พูดเล่น ยังไม่มีเงินไปเรียนต่อ แม้จะพอมีเรื่องที่อยากเรียนอยู่ แหะๆ)

จากคุณ : ไอทีคุง
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 54 00:02:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com