Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ที่บ้านเป็นร้านขายของ อยากจะทำระบบ BARCODE ขอถามผู้ที่เคยทำหน่อยครับว่าต้องเริ่มอย่างไร ? ? ? ติดต่อทีมงาน

ที่บ้านผมขายพวกอุปกรณ์เสริมสวย เช่น ยาโกรก ยาดัดผม
ขายมาก็หลายสิบปีแล้ว แต่ทุกวันนี้ยังใช้วิีธีดั้งเดิมคือ เขียนบิลด้วยมือ
คิดตังค์ด้วยเครื่องคิดเลข

ช่วงนี้ผมเพิ่งจบ ว่างงาน ว้าวุ่น -_-" กลับมาอยู่บ้าน เลยอยากช่วยที่บ้านอ่ะครับ
ผมเห็นว่าระบบนี้นอกจากจะช่วยให้คิดเงินได้ถูกต้อง สะดวก รวดเร็ว แล้วยังสามารถเช็คสต็อกหลังร้านด้วยว่า ของยี่ห้อนี้ ขายไปแล้วกี่ชิ้น เหลือกี่ชิ้น (ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ ? -"-)

เลยขอถามผู้ที่มีประสบการณ์ว่า ผมควรเริ่มอย่างไรครับ ความรู้ด้านนี้เป็น 0 เลย ที่บ้านผมมีคอม (ตั้งโต๊ะ) แล้ว มีเครื่องปริ๊นท์แล้ว

ผมควรจะเริ่มศึกษา เริ่มทำอย่างไรครับ สามารถทำเองได้มั้ย (เช่น ซื้อเฉพาะเครื่องสแกนสินค้ามา แล้วใช้เครื่องปริ๊นท์ ปริ๊นท์บาร์โค้ดเอา)

หรือว่าผมต้องซื้อโปรแกรมการจัดการด้านนี้มาลงครับ ? แต่ถ้าเป็นไปได้ผมอยากเริ่มทำเองมากกว่าครับ แต่ถ้าจำเป็น ก็ไม่เกี่ยงครับ

จากคุณ : ปูเทียมไก่ชุบ
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 54 00:26:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com