Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามความคิดเห็นหน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

แพทย์ (1 คน)
  ทำธุรกิจ (2 คน)

33.33%
  แพทย์ (1 คน)
 66.67%
  ทำธุรกิจ (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 3 คน

สมมติว่า ถ้าท่านเป็นนักศึกษาคณะแพทยศาสตร์ชั้นปีที่2 เหลืออีก4ปีท่านจะเรียนจบเป็นแพทย์ โดยที่เมื่อเรียนจบ ท่านจะต้องทำงานตั้งแต่8โมงเช้าถึงเที่ยงคืน โดยได้เงินเดือนประมาณ120,000-150,000บาท(รวมค่าเข้าเวรแล้ว)

แต่ว่าท่านเกิดไปพบธุรกิจนึงที่ท่านสามารถเริ่มทำได้เลย โดยที่ไม่ต้องเรียนนะครับ แต่ศึกษาได้ด้วยตัวเอง ทำงานเพียงแค่วันละ5-6ชั่วโมง โดยท่านจะได้กำไรประมาณ300,000-500,000บาทต่อเดือน

ถ้าท่านเรียนแพทย์หรือจบออกมาเป็นแพทย์แล้ว ท่านไม่สามารถทำธุรกิจนั้นได้ครับ เพราะเป็นธุรกิจที่ต้องทำจริงใจ เอาใจใส่ ไม่สามารถทำเป็นอาชีพเสริมในยามว่างได้(ถ้าท่านเรียนจบแล้วไม่เป็นแพทย์ แต่มาทำธุรกิจนี้ก็ไม่ได้นะครับ เพราะว่าเมื่อถึงตอนนั้น มีเหตุที่ทำให้ท่านไม่สามารถเริ่มได้แล้ว เหตุการณ์สมมตินะครับ)

ถ้าสมมติทุกท่านอยู่ในเหตุการณ์นี้ ท่านจะเลือกทางไหนครับ

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 54 05:35:58

จากคุณ : SaiNoGO
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 54 05:33:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com