Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เงินเดือน 8000 กับงานแรกในชีวิตมันเหมาะสมรึเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้หลังจากตกงาน เตะในอยู่นาน
ก็ได้เวลาไปยื่นสมัครงาน กับเขาสักที
ครั้งนี้ผมเลือก ที่จะสมัครงานในเครือของโรบินสันซึ่งกำลังจะมาเปิดแถวบ้าน
แต่ปัญหาคือ คนที่สัมภารในรอบแรก เขาตรงมากๆ บอกกับผมว่า
สำหรับน้อง ไม่มีประสบการณ์ พี่คงให้เงินเดือนได้อย่างหรูสุดก็ 8000
ในตำแหน่ง ช่างซ่อมบำรุง - ไฟฟ้า
ผมจบวิศวะไฟฟ้า ซึ่งก็ไม่ได้ยึดติดอะไร
จะถามว่า ผมสมควรไปสัมภารณ์รอบสองรึเปล่าครับ
แล้วถ้าเงินเดือน 8000 แล้วได้อยุ่กับบ้าน คิดสะว่าเก็บเอาประสบการณ์
แล้วค่อยเลื่อนตัวเองเป็นผู้จัดการ มันมีโอกาสเติบโตรึเปล่าครับ
หรือว่าผมจะลองไปเสี่ยงดวงยื่นใบสมัครที่นิคมลำพูนแทน
คิดจนปวดหัว ยิ่งเข้ามาอ่านของคนอื่นยิ่งท้อ บ้างคนหางานง่ายเสียเหลือเกิน แต่กับผมมันยากเย็นมากมาย
ใครมีคำแนะนำอะไร ช่วยผมหน่อยนะครับ

จากคุณ : ผมชื่อนอร์ทครับ
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 54 18:36:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com